PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตามหาเกมเก่าครับ

obelickza
28th October 2014, 12:32
เกมนี้นานมากแล้วครับ แนวเกมประมาณนางเอกออกตามหาน้องสาวของตัวเองโดยออกเดินทางกับมังกรแดง ไปยังทั่วทวีปและสังหารมังกรเจ้าถิ่นได้จะได้รับพลังของมังกรตัวนั้นมันกรตัวแรกเป็นมังกรพิษ ตัวที่สองเป็นมังกรน้ำแข็ง ตัวละครสามารถเปลี่ยนอาวุธและชุดเกราะของตนเองได้อย่างอิสระ จำได้ประมาณนี้

ใครรู้ว่าเกมอะไรขอความกรุณาด้วยนะครับ

Solemn
28th October 2014, 13:44
เกมแนวไหนก็ไม่รู้ Rpg, Action หรืออะไร? เครื่องอะไรก็ไม่รู้

ตัวเอกมีคู่หูเป็นมังกรสีแดง นึกออกอยู่ 2 เกม
Drakengard ภาคแรก < แต่เกมนี้ตัวเอกเป็นผู้ชาย
กับ Drakan < ตัวเอกเป็นผู้หญิง เช็ค, มังกรสีแดง เช็ค, ตามหาน้อง(ชาย) เช็ค, มีมังกรธาตุ เช็ค *ถ้าไม่ใช่ ก็โชคดีล่ะกันครับ :P