PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้คำเเนะนำ

RaiTsuJi
28th October 2014, 21:02
มันก็เหมือนเรื่องวัยรุ่นทั่วไปเเหละครับชอบใครก็จีบเเต่เรื่องของผมคือ ผมเจอเธอที่หน้าเเถวกอดเพื่อนผมอยู่นั่นคือจุดเริ่มต้นครับ ผมก็ไปหาเพื่อนว่าอยากรู้จักบลาๆสืบไปสืบมาได้ไลน์เฟสคุยมาเรื่อยสัก 2-3 เดือน ผมก็ได้ทำวิดีโอให้เธอเเละบอกกับเธอไปเเต่ยังไม่ขอคบเธอก็บอกรู้มานานเเล้วเเต่ไม่เเน่ใจก็ชัดเจนละทีนี้ ผมก็คุยกับเธอไปเรื่อยเเล้วลองถามไปว่า ผมจะมีโอกาสรึเปล่า เธอก็บอกเธอไม่อยากมีเเฟนตอนนี้อยากติดมหาวิทยาลัยก่อน ละถามผมว่าจะรอได้หรอ ผมก็บอกว่า รอได้ ก็คุยปกติเผลอๆดีกว่าเดิมมาจนถึงทุกวันนี้เเล้วเมื่อวานผมคิดไงไม่รู้ไปถามเพื่อนดูว่าถ้าเป็นมันจะรอรึเปล่า 1-2 ปี(เธออยู่ ม.5นะ ผม ม.6) ปรากฏเเม่งบอกกันหมดว่า "กุคงไม่รอ ***บ้าป่าวรอคนที่เผลอๆอาจะไม่ชอบ***ด้วยซ้ำถ้าเป็นงั้นเสียเวลา1-2ปีเลยนะเว้ย ไม่คุ้มๆ" เเต่สำหรับผมยังไงก็รออยู่เเล้วเพราะผมชอบเธอคนนี้จริงจังเลยเเหละครับ ผมเลยอยากถามความเห็นว่าคิดยังไงกัน จะรอคนที่(อาจจะ)สมหวังหรือจะไป ขอบคุณครับ:heart:giveheart