PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดไฟล์วีดีโอแล้วไม่มีภาพครับ มีแต่เสียง

bossrew
29th October 2014, 12:34
คือเปิดไฟล์วีดีโอแล้วไม่มีภาพครับ มีแต่เสียงอะครับ
ผมก็ลองแก้ปัญหาตาม google ดูแล้วแต่ก็ยังไม่ได้

ก็มีทั้งลบโปรแกรมดูแล้วลงใหม่ ทั้งเปลี่ยนโปรแกรมดู 3โปรแกรมเลยครับ gom kmp MPC ก็ยังไม่ได้

แล้วก็ลองโหลด codec ใหม่แล้ว คือมันดูได้แค่ไฟล์แรกที่เปิดอะครับ แล้วพอเเปิดไฟล์ถัดไปก็จอดำเหมือนเดิม

แล้วทีนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นอะไรสักอย่างในเครื่องอะครับ โปรแกรมอะไรอาจเสียหาย youtube ดูได้ปกติ แต่บางเว็ปที่เอา youtube ไปลงผมกดดูแล้วก็จอดำ

แล้วก็ jwplayer ก็จอดำเหมือนกันครับ (บนเว็ป)

แล้วสาเหตุที่เกิดน่าจะมาจาก ตอนนั้นคอมค้างแล้วผมก็ ปิดโปรแกรมผ่าน task manager อะครับ แล้วหลังจากนั้นก็ดูไม่ได้เลย

ใครพอมีวิธีแก้ไขบอกผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

Lamous
29th October 2014, 12:46
ลองลงไดรเวอร์การ์จอใหม่ยังครับ :confused:

bossrew
30th October 2014, 00:00
ลงแล้วก็ยังเปิดไม่ได้อะครับ

por
30th October 2014, 01:39
ลอง Recover Window ดูครับ (แต่ถ้าวินปลอม หลัง Recover แล้ว ต้องลงCrack ใหม่นะ) น่าจะแก้ได้ครับ

นายคงเผลอไปกดผิด ลบอะไรไปซักอย่างแหละครับ