PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำเกมสันทนาการที่ฝึกความเป็นผู้นำผู้ตามที่ดีหน่อยครับ

[H]oT_SaUc[E]3
29th October 2014, 19:57
ตามหัวข้อเลยครับ ขอเป็นเกมที่เล่นกันง่ายๆเลยยิ่งดีครับ จำนวนคนก็20-30คนครับ

ขอบคุณครับ:thank

nakuno
29th October 2014, 20:58
ส่วนมากเท่าที่เคยเห็นจะมีเล่น ตอนอยู่บนรถ กับกลางแจ้ง

บนรถก็ประมาณว่าจัดกลุ่มตามแถวทายคำใบ้มั้ง เขียนหลังมั้ง โอ้ยแล้วแต่คนมีหัวคิดจะจัดกิจกรรม =_="

ส่วนกลางแจ้งก็ จัดกลุ่มวิ่งผลัดปิดตาลูกปิงปอง เกมวิบากต่างๆ จับคู้เอาหน้าอกเลี้ยงลูกบอล และอะไรอีกจิปาถะ

จริงๆผมว่าก็ขึ้นอยู่กับสถานที่ด้วยนะ เอามาปรับใช้กับเกมให้ดูเฮฮาขึ้น