PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โน๊ตบุคเล่นเกมส์แล้วดับแก้วิธีไหนได้มั่ง

kimasd555
31st October 2014, 17:28
โน๊ตบุคเล่นเกมส์แล้วดับแก้วิธีไหนได้มั่ง ? NB ผมใช้มา3ปีแล้วไม่เคยเอาไปซ่อมเลย ไม่เคยเอาไปทำความสะอาดอะไรเลย ช่องระบายความร้อนผมคาดว่าน่าจะตัน เพราะเอามือไปแตะดดูมันไม่มีลมออกมาเลย -*- / เวลาเลนเกมส์ เช่น sniper elite เล่นไม่แลคเลยครับแต่ดับ T^T (หลอกให้ดีใจ ฆ่ากันทางอ้อม) ถ้าเอาพัดลมไปทำความสะอาดหยอดซีลีโคนมันจะหายไหม แล้วเอาไปให้ร้านทำราคาเท่าไหร่ ผมไม่อยากแกะเองกลัวพังครับ แนะนำผมที

Hellraizer
31st October 2014, 17:54
หาย ทำเองเลย หาดูวิธีในยูทูปได้ ไม่ยากๆ ไปร้านโดนฟันไม่ต่ำกว่าพัน เผลอๆช่างจะบอกว่าไอ้นู่นไอ้นี่พังโดยที่ไม่ได้พังอีกต่างหาก ร้านซ่อมมากกว่า 80% เป็นแบบนี้ครับ..

satornarm
31st October 2014, 18:21
ร้อนครับ หน้ารอ้น NB ผมก็เป็น ลองเช็ค พวกพัดลมดูว่าตัวใหนไม่ทำงานรึเปล่า เอาไปเป่าฝุ่นด้วยให้หมดจด และลองทาซิลิโคนใหม่ดู

ONE OK ROCK
31st October 2014, 18:21
ผมแนะนำเลย โน้ตบุค ถ้าจะเล่นเกม ให้เอาพัดลมเปิดเบอร์3จ่อเป่า. ตัวเครื่องแถวช่แงระบายอากาศหรือเป่าตรงก้ได้ครับ

และ. เอาพัดลมฐานรองโน้ตบุค2พัดลมต่อusbอัดไปอีกที 2พัดลม350-400นี่ละมั่ง

ของผมเวลาเล่นเกมด้านทั้งวันสบายๆครับถนอมเครื่องอีกด้วย