PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบวิธีแก้ไขเวลาเล่นเกมส์แล้วกระตุกเป็นช่วง ๆ

Taratorn
29th September 2011, 19:08
ผมอยากทราบวิธีแก้ไขเวลาเล่นเกมส์แล้วกระตุกเป็นช่วง ๆ บ้างไหมครับ ซึ่งพอเวลาเล่นเกมส์ต่าง ๆ ไปได้ซัก 10-15 นาที

จะเริ่มมีอาการกระตุกรัว ๆ เบา ประมาณ 1-2 วินาที เป็นอย่างงี้ตลอดเวลาเล่นในตัวเกมส์อ่าครับ ทิ้งช่วงกระตุกราว 1-2 นาที ต่อครั้ง

ตัวอย่างเช่นเกมส์ Need For Speed hot pursuit , Blur , Burnout Paradise , Space Marine มันน่ารำคานมากเลยครับ

อย่างเล่นเกมส์รถแข่งเนี่ยจะเข้าโค้งที วิ่งไปชนแทนซะงั้น ไม่โค้งซักที เล่นเกมส์แนว Shooter กระตุกทีก็ยิงวืดดดด อ่าครับ

ก่อนหามาลงส่วนมากเช็คสเป็กเกมส์ทุกครั้ง ส่วนใหญ่เกมส์ที่ลงไป Spec เครื่องกินขาดหมดทุกเกมส์ ไม่เข้าใจเลยจริง ๆ - -"

Spec เครื่องผมนะครับ (Notebook)
Intel(R) Core(TM) i5-2410M CPU @ 2.30GHz
Ram 4 G.B Windows 7 64-bit
Video Card - GeForce GT 540M

ปล.บางคนบอกว่าเกี่ยวกับความร้อนของเครื่อง บางคนบอกไม่เกี่ยว หรือใครมีวิธีแก้ไขอื่น ๆ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

lp10215
30th September 2011, 00:32
ลองจัดเรียนข้อมูลใน HD ดูครับ

Taratorn
31st October 2011, 14:11
ยังไม่ดีขึ้นเลยยยยยใครก็ได้ช่วยด้วย :help

zombie
31st October 2011, 15:01
ผมว่าอยู่ที่เกมมั้งครับ เพราะเกมบางเกมค่อยข้างเอฟเฟคเยอะ โดยเฉพาะเกมแนวยิงปืน เอฟเฟคค่อนข้างเยอะมาก และอาจกิน space สูงครับ:cool:

chikuva
31st October 2011, 15:01
ลองเปลี่ยนวินโดวส์ใหม่ดูครับ ใช้แผ่นอื่นดู