PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับจอผมขึ้นNo signal

kornINWZA
3rd November 2014, 20:05
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ผมเปิดคอมขึ้นมาใช้งานได้ปกติเข้าเว็บเล่นเกมส์flash บนเว็บได้ปกติแต่พอผมเข้าเล่น FIFA ONLINE 3 เท่านั้นล่ะครับจอมผมขึ้น Nosignal ส่วนคอมก็ค้างไปเลยแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ :thank:thank

uthaimai
3rd November 2014, 20:39
สเป็คอาจจะเล่นไม่ได้ครับ ดูสเป็คของ cpu และ การ์ดจอครับว่าเล่นเกมส์นั้นได้หรือเปล่า

pop99
4th November 2014, 01:19
ถ้าก่อนหน้านี้ ยืนยันว่าเล่นFIFA ONLINE 3ได้ โดยไม่มีปัญหา ...ก็เช็คเรื่องความร้อน หรือซากสกปรกในเครื่องดูครับ
แต่ถ้าFIFA ONLINE รันเกมครั้งแรกก็ค้างดับเลย เช็ค vgaครับ มันอ่อนหรือแก่ไปหรือปาว Nosignal มันตัดการเชื่อมสัญญาน เหมือนเปิดคอม
แต่ไม่ได้เสียบสายvga ปํญหามัน บลาๆครับ ลองเช็คๆไล่ๆไปครับ

USED_JKG
4th November 2014, 23:10
ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกแล้วปิดคอม ถอดการ์ดจอ+แรม ออกมาขัดทำความสะอาดแล้วใส่ลงไปใหม่ให้แน่นๆ เปิดคอมลงไดร์เวอร์ใหม่ลองเล่นดู
ถ้าไม่หาย การ์ดจอไกล้เน่า