PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถามผู้ที่ศึกษาหรือผู้ที่จะต่อ มศว. หน่อยครับ

~FeaR~
4th November 2014, 21:30
ไม่ทราบว่าที่มหาลัยศรีนครินทรวิโรฒมีเอกภาษาอังกฤษไหมครับ เพื่อนผมบอกว่าไม่มี พอไปดูในเว็บของมหาลัยแล้วก็มีนะครับ

แต่พอโหลดไฟล์ดูคะแนนของ มศว. ที่ว่า "แต่ละคณะใช้ GAT PAT และ 7 วิชาสามัญ วิชาไหนบ้าง" จากเว็บ Dek-d ปรากฏว่าไม่มีเอกภาษาอังกฤษในนั้นเลยครับ

พอดีผมอยากต่อ ม.เกษตร แต่เพื่อนบอกว่าคะแนนสูง แล้วผมก็คิดว่าน่าจะมีคนอยากเข้ามหาลัยเกษตรหลายคนอยู่ แล้วผมกลัวว่าจะสอบเข้าไม่ได้ เลยหาที่สำรองไว้ครับ คือ มศว. นี้เอง

sattawat1979
4th November 2014, 22:14
มศว ที่ไหนครับ ประสานมิตร?? หรือ องครักษ์?? ถ้าได้ประสานมิตรก็ดีหน่อย แต่ถ้าอยู่องครักษ์ก็ไกลโคตร

ถ้าให้ชัวรืโทรถามที่มหาลัยเลยดิครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีนะ มศว ก็วิชาการเยอะอยู่เหมือนกัน

แหม...พูดถึง มศว ก็นึกถึงคืนวันเก่าๆจังเลยเนอะ ตอนที่ผมยังเป็นวัยรุ่น :girlhaha

ผมเคยเรียนที่ มศว องครักษ์อยู่เทอมนึง ผมวิศวะเครื่องกลรุ่น 7 ครับ รุ่นแรกๆเลย :o ผมเด็กโควต้าสอบติดมาครับ ไม่ผ่านเอนทรานซ์

อยู่มาได้เทอมนึง อยู่ไม่ไหว เพื่อนๆ รุ่นพี่ชวนกินเหล้าทุกวันเลย การเรียนตกต่ำ = =' เลยซิ่วออกมาเอนซ์เข้าวิศวะลาดกระบังแทนครับ

ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึง มศว อยู่... ที่ลาออกมาไม่ใช่เพราะ มศว ไม่ดีนะ วิชาการเค้าก็แน่นอยู่ แต่ผมอยู่หอนักศึกษาไม่ได้จริงๆ อึดอัดโคตรๆ = ='

~FeaR~
4th November 2014, 22:34
ประสานมิตรครับผม

sattawat1979
4th November 2014, 22:46
ถ้าได้ ม.เกษตร ก็ดีครับ สาวๆเยอะดี แต่ มศว ก็ไม่ได้ขี้เหร่นะครับ

ถ้าเป็นผมนะ เรียน มหาลัยไหนก็ได้ ขอให้เป็น มหาลัยปิดก็เป็นอันใช้ได้ละ

จบแล้วมีงานทำ เงินเดือนดีๆ มีความสุขกับชีวิต แค่นี้ก็พอแล้วล่ะ

~FeaR~
4th November 2014, 23:19
สาวๆ ผมไม่สนหรอกครับ ผมสนแต่ว่าจะเข้าศึกษาต่อได้รึเปล่านี้แหละครับ

"จบแล้วมีงานทำ เงินเดือนดีๆ มีความสุขกับชีวิต แค่นี้ก็พอแล้วล่ะ" ประโยคนี้ผมคิดก็เหมือนกัน ผมขอให้มีงานทำ มีเงินก็พอแล้วครับ

อยากจะสอบถามด้วยครับว่า สารสนเทศศาสตร์กับจิตวิทยา เรียนเกี่ยวกับอะไรครับ คนถนัดด้านไหนถึงจะเรียนรู้เรื่อง และจบไปแล้วประกอบอาชีพอะไรได้บ้าง

Endlessyo
5th November 2014, 00:18
มีครับๆ แต่บางสาขาไม่เปิดรับตรงครับ
คงต้องรอรอบแอดฯ :declare