PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยทำงานเกี่ยวกับขายมือถือ แนะนำมือถือ เข้ามาทีครับ ต้องการคำแนะนำ

ning445
5th November 2014, 13:34
คือสมัครแล้ว ทำแบบทดสอบถูก19จาก20 รอสัมภาษกับ ผจก ใหญอีกที อยากทราบว่ามันทำยากมั้ย เหนื่อยมากมั้ย ของ LG ครับ อยู่ในห้าง

por
6th November 2014, 14:20
ผมไม่เคยทำนะแต่ผมมีเพื่อนผู้ ญ ทำคล้ายๆแบบนั้น แต่เป็นร้าน AIS ไม่ใช่ร้าน LG

เห็นมันบ่นๆทุกวันว่า รำคาญลูกค้า ผมก็ไม่รู้นะมันเหนื่อยไหม แต่แน่ๆ งานแนะนำสิ่งของ เป้นงานที่น่ารำคาญสุดๆเวลาเจอพวกงี่เง่า

กายอาจจะไม่เหนื่อย แต่อาจจะเหนื่อยใจ หล่ะมั้งนะ

ขนาดผมทำร้านอาหาร(ไม่ต้องแนะนำถึงมือถือหรอก)มันก็มีทั้ง เผ็ดไหม เปรี้ยวไหม ไม่เอานั่น ไม่ใส่นี่ เผ็ดเกินไป เผ็ดน้อยไป หวานมากไป เปรี้ยวเกินไป ไม่ใส่พริก ใส่พริกน้อย น้ำตาลน้อยเพิ่มมะนาว บลาๆๆ อีกเยอะ (มันแล้วแต่ลิ้นคนจริงๆ บางคนแค่นี้ถือว่าเปรี้ยว พออีกคนมากินถือว่าจืด จริงไหม) มันก็คงคล้ายๆมือถือแหละ แต่อาจจะหนักกว่าเวลาเจอพวกงี่เง่าจริงๆ (ถาม****ทุอย่างตั่งแต่ญี่ห้อ ราคา ที่ผลิต ความต่างของยี่ห้อนี้กับอีกยี่ห้อ ข้อดีข้อเสีย บาลๆๆอื่นๆ พอถามเสร็จมันไม่ซื้อ แล้วจากไป) ผมก็ไม่รู้นะว่า พวกซื้อมือถืองี่เง่าเป็นยังไง(ดูสเป็คเองไม่เป็น) พวกนี้ถ้าเจออาจจะมีเงิบได้ครับ เพื่อนผมทำชอบมาบ่นให้ฟังบ่อยๆ

ส่วนตัวคิดว่าไม่เหนื่อย(กาย) แต่เหนื่อย(ใจ)

ก็อย่างว่า คนขายกับคนซื้อ มันคนละ Feeling กันอยุ่แล้วครับ