PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเรียน วิศวกรรม มั้งครับเข้ามาที

planepisode
5th November 2014, 17:31
คืออยากทราบว่า แต่ละ มอ ที่ ดังๆ อย่าง 3พระจอม ศิลปากร คนที่ไม่เอากิจกรรม จะได้เสื้อช๊อปหรือเสื้อโค้ดปะครับ

พอดีอยากรู้ครับ

kaio256k
5th November 2014, 17:44
ผมไม่ได้เรียนมหาลัยอย่างที่กล่าวมา แต่ผมไม่ได้เอาระบบรุ่น พวกผมไปร้านสั่งตัดที่ร้านกันเองครับ

protokas
5th November 2014, 17:46
ได้ๆ ครับ !! แต่เข้าๆไปเถอะครับ ไม่ได้เลวร้ายอะไร ผมเองก็ไม่ค่อยชอบการอยู่เป็นสังคมเท่าไหร่ ก็อยากแนะนำให้เข้านะครับ

Tanyaboon
5th November 2014, 17:48
ผมไม่ได้เรียนมหาลัยอย่างที่กล่าวมา แต่ผมไม่ได้เอาระบบรุ่น พวกผมไปร้านสั่งตัดที่ร้านกันเองครับ

ผมไม่ได้เรียนที่ 3 มอ นั้นเหมือนกัน เพื่อนผมก็บอกว่าได้นะครับ

ที่มหาลัยผมไม่เข้าผมก็มีใส่ครับไม่ต้องสั่งตัดเองด้วย

แน่ใจแล้วนะครับจะเรียนคณะนี้

ManKP
5th November 2014, 17:57
ได้ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

kaio256k
5th November 2014, 18:04
ผมไม่ได้เรียนที่ 3 มอ นั้นเหมือนกัน เพื่อนผมก็บอกว่าได้นะครับ

ที่มหาลัยผมไม่เข้าผมก็มีใส่ครับไม่ต้องสั่งตัดเองด้วย

แน่ใจแล้วนะครับจะเรียนคณะนี้

เผอิญมอนี้ คณะนี้ชอปต้องเป็นสีกรรมท่าทุกสาขา..(สมมติสี) แต่ละสาขา มันทำเสื้อชอปของแต่ละสาขาเอง จึงมีสีไม่เหมือนกันในแต่ละสาขา ซึ่งเลยจำเป็นต้องตัดกันเองครับ

sattawat1979
5th November 2014, 21:25
ผมจบ วิศวะเครื่องกลพระจอมเกล้าลาดกระบังครับ รุ่น 37 ครับ

ผมก็ไม่เอากิจกรรมครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรหนิ เสื้อช็อปมันต้องได้กันทุกคนอยู่แล้วครับ

เข้าเชียร์ก็ไม่เข้า 55555 ก็เรียนจบเหมือนกัน :o

NutKEEZ
5th November 2014, 21:53
เสื้อช๊อปของคณะวิศวะก็เป็นเครื่องแบบอย่างนึงเลยนะครับ คงไม่เกี่ยวกับกิจกรรมนะ ผมว่า

golfrest
5th November 2014, 22:13
ได้ครับ ถ้าสั่งตั้งแต่ตอนที่รุ่นพี่มาวัดตัวให้นะ จะมีพิธีปลดไทด์ใส่ชอป ต่อให้ไม่เอากิจกรรม ยังไงพี่เค้าก็ต้องแจกอะครับ แต่รุ่นพี่ก็อาจจะแอบเคืองนิดๆ(ซึ่งผมก็เป็น) ที่ว่าทำไมพอเวลาขอแรงมาทำกิจกรรมไม่เคยมาให้เห็นหน้า แต่พอเวลาจะแจกของนี่ มากันจัง การทำกิจกรรมก็มีประโยชน์เมื่อเราเรียนปีสูงๆนะ เพราะ 1.จะได้เครดิตจากอาจารย์ดี 2.มีเพื่อนเยอะ ซึ่งสังคมมหาลัยสำคัญมาก(แต่เลือกเพื่อนหน่อยก็ดีนะ) 3.เยอะแยะอะ :o แต่มันก็มีข้อเสียนะ ถ้าแบ่งเวลาไม่เป็น แต่ยังไงก็ยังแนะนำครับว่า กิจกรรมถ้าทำได้ ทำเถอะครับ เพราะมีพี่ผมได้กล่าวไว้ว่า "การเรียนสอนให้คนมีงานทำ กิจกรรมสอนให้คนทำงานเป็น"