PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเเนะนำซิงค์น่อยครับผมม!

fifa25420115
5th November 2014, 18:12
คือผมอยากจะจัดซิงค์สักตัวอ้ะครับ เพราะผมใช้ FX8350 คือเสียงพัดลมที่ได้จากเเกมมาดังยังกะเครื่องยนต์ ==! เเนะนำน่อยครับ งบ 2000+ ครับ

ซิงน้ำปิด หรือ ลมก็ได้ครับ ขอเเค่มันดีๆน่อยอ้ะครับ

ที่ดูๆมา ก็ COOLER MASTER V8 GTS อ้ะครับเเต่ดูๆ มันใหญ่มากๆ ==. บอร์ดผมจะไม่งอหรอครับนั้น

ละก้ระบบน้ำ Corsair Hydro Series H60 ตัวเนี่ยอ้ะครับถูกกว่าด้วย เเต่มันจะดีมั้ยครับ

ช่วยเเนะนำน่อยน้ะครับบ ขอบคุณครับ

Lamous
6th November 2014, 15:13
COOLER MASTER V8 GTS ก็แจ่มนะครับ ต้องดูเรื่องเคสนะว่าใส่ได้ :yes
แต่ถ้าจะเล่นน้ำ Corsair H60 เอา Cooler Master Seidon 240M ดีกว่าเน้อปัญหาน่าจะไม่มีดูเย็นกว่าด้วยแพงกว่าไม่มาก :victory
ปลิง รอท่านต่อไป

sssss1
6th November 2014, 18:49
ซิ้งลมเหนือกว่าด้านทน มีแค่พัดลมที่พังได้ แต่ความร้อนก็ไม่ถูกขับออกจากเคสเยอะเท่า บางทีไปรบกวนที่เเรมอีก ความสวยงามต้องเข้ากับอุปกรณ์ทั้งหมดจริงๆ เเล้วจะสวยมาก
น้ำ เย็นกว่า ความร้อนออกนอกเคสได้ดีกว่า ถ้าใช้พัดลมเป่าออก เมื่อเทียมกับซิ้งลมที่อยู่กลางเคส แต่พังง่ายกว่า น้ำรั่ว สายขาด ปั๊มพัง ฯลฯ เเละสวยครับ มันจะไม่เห็นฝุ่นเยอะ ไม่เหมือนกับซิ้งเพราะฝุ่นมันไปติดหม้อหมด พัดลมก็บังสนิท :o

ก็อยู่ที่เคสใหญ่พอไหม มีที่พอสำหรับหม้อน้ำหรือเปล่า อยากเอาสวยแนวไหน ต้องการเย็นขนาดไหนจะไปโอเล่นหรือเปล่า อยากเอายี่ห้อเดียวกับเคสหรือเปล่า เผื่อจะเป็นธีมเดียวกัน

ส่วนตัวเชียร์น้ำ ยิ่งเป็น fx8350 น่าจะสนุกครับ
พวก H60 ตอบโจทย์ได้ดีพอสมควร บางคนก็อยากลงน้ำตามคนนู้นคนนี้แต่งบไม่มาก ตัวนี้ก็เย็นระดับนึงเลยครับ ใช้กับเครื่อง Xeon อยู่ ไม่เปลืองดี
ซีพียูผมโอไม่ได้นะ แต่ฮีทซิ้งใหญ่ๆมาอาจจะติดเเรมผม มันค่อนข้างสูง

tkonline
7th November 2014, 00:54
fx 8350 หรอ v8 gts เหลือๆๆ พวก i5 i7 เอาไม่อยู่เท่าไร แล้วเคสใช้ของอะไรอยู่ เพราะมันใหญ่อยู่นะ

ดูเอาเองนะ
http://www.vmodtech.com/main/article/amd-fx-8350-on-air-cooling-test-with-cooler-master-v8-gts/all/1/