PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : sony vegas Render mp4 ไม่ได้ทำไงดีครับ

NziO
6th November 2014, 21:27

ใครมีวิธีแก้บอกผมทีนะครับ

baibua55
6th November 2014, 21:39
เราก็งูๆปลาๆเหมือนกัน แต่ดูจากรูปแล้วคือมันมีแต่ไฟล์เสียงอย่างเดียวอะ
ที่ทำคือมีแต่เสียง ไม่มีรูปใส่อยู่เลยรึเปล่า ???

NziO
6th November 2014, 21:48
เราก็งูๆปลาๆเหมือนกัน แต่ดูจากรูปแล้วคือมันมีแต่ไฟล์เสียงอย่างเดียวอะ
ที่ทำคือมีแต่เสียง ไม่มีรูปใส่อยู่เลยรึเปล่า ???เป็นไฟล์ Video ครับ แต่ผมจะตัดต่อแล้วทำให้มันเป็น MP4 แต่มันทำไม่ได้

baibua55
6th November 2014, 22:14
หมายความว่าตอนตัดต่อนี่ใส่ไฟล์วีดีโอไปใช่มั้ยคะ ถ้างั้นลองเปิดโปรเจ็คท์ใหม่แล้วก๊อปไปใส่ดู
คือปกติถ้าเกิดเวลาจะ render แล้วในไฟล์งานเรามีแต่แทร็คไฟล์เสียงมันจะขึ้นมาให้เฉพาะนามสกุลพวกนี้อะ (mp3,ogg,wav)
แต่ถ้าในที่ทำมีแทร็ครูปภาพหรือคลิปวีดีโออยู่ด้วย มันจะขึ้นนามสกุลอื่นๆมาด้วยเวลาจะเลือก render (เช่น mp4,wmp,avi)

NziO
6th November 2014, 22:52
หมายความว่าตอนตัดต่อนี่ใส่ไฟล์วีดีโอไปใช่มั้ยคะ ถ้างั้นลองเปิดโปรเจ็คท์ใหม่แล้วก๊อปไปใส่ดู
คือปกติถ้าเกิดเวลาจะ render แล้วในไฟล์งานเรามีแต่แทร็คไฟล์เสียงมันจะขึ้นมาให้เฉพาะนามสกุลพวกนี้อะ (mp3,ogg,wav)
แต่ถ้าในที่ทำมีแทร็ครูปภาพหรือคลิปวีดีโออยู่ด้วย มันจะขึ้นนามสกุลอื่นๆมาด้วยเวลาจะเลือก render (เช่น mp4,wmp,avi)

ได้แล้วครับขอบพระคุนมากๆ จริงๆ ครับ
ปล. มากๆเลยจริงๆนะ