PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขออนุญาติระบายอะไรนิดหน่อย -_-

metrorism
7th November 2014, 00:15
ไร้สาระนะฮะ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมมีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งที่มีเพื่อนต่างโรงเรียน (ขอแทนเพื่อน รร เดียวกันว่า แนน และเพื่อนต่างโรงเรียนว่า มีน)

วันหนึ่ง แนนมาขอความช่วยเหลือจากผม เรื่องแรกคือ มีน ทะเลาะกับพี่ ก็เลยหนีออกไปอยู่คอนโดกับแฟน ไม่ว่าแนน และเพื่อนคนอื่นๆ

จะพูดยังไง มีนก็ไม่ยอมกลับไปหาพี่ มีนบอกว่าจะหางานทำ หาเงินเลี้ยงตัวเองตามประสาคนหัวรั้น(คือยังไงก็ไม่ยอมกลับไป)

แล้วแนน รักเพื่อนคนนี้มาก ถึงขั้นร้องไห้เสียน้ำตาให้เพื่อนคนนี้ ผมก็ได้แค่ปลอบใจแหละ แล้วคืนนึงเราคุยกันในเฟสเรื่องนี้

แนนก็บ่นมาเรื่อยๆ ผมก็รับฟังนะ แล้วผมก็ปิดท้ายด้วยประโยค "นี่คงเป็นบทเรียนตัวอย่าง จะทำไรก็คิดหน้าคิดหลัง อย่าไปเป็นแบบมีนนะ"

*เสริม* คือแนนก็เป็นคนที่เวลาโกรธใคร จะพูดยังไงก็ไม่ฟัง จะเหวี่ยงอย่างเดียว ผมก็เลยเตือนเธอไปแบบตรงๆ ไม่ได้คิดอะไร...

แต่ฮาโลวีนที่ผ่านมา แนนไปเที่ยวกับมีน แล้วมีนเปิดโทรศัพท์แนนเล่น แอบดูแชทของผมกับแนน แต่ก็ไม่ได้แชทมาด่าหรืออะไรยังไง

วันต่อมา มีนกับแฟนทะเลาะกัน ซึ่งเป็นวันเดียวกันกับที่ผมตั้งสเตตัสในเฟสบุ๊คด่าเพื่อนผมคนหนึ่ง(ซึ่งไม่มีความเกี่ยวข้องกับมีนเลย)

ทำนอง ด่าคนอื่นแต่เข้าตัวเอง ...มีนก็เหวี่ยงมาหาผมก่อนเลย(อาบมีหยาบบ้างนิดหน่อย ตามอารมณ์) ว่าผมยังงั้น ยังงี้ แฟนกรูไม่พอใจ จะเอาเรื่องมรืง เลยฝากกรูมาถามว่าจะเอายังไง

ผมนิของขึ้นเลย!! เปิดประเด็นมาด่าผมเป็นชุดๆ ด่ายันพ่อแม่ ว่าผมเป็นเด็กน้อย บลาๆๆ ผมก็ด่ากลับดิ EHA นี่ปัญญาอ่อน !@#$%^&

พอด่ากันเสร็จ มันก็รู้ว่าผมด่าเพื่อน ฟอร์มเสีย ก็เอาแฟนมาอ้างว่า ระวังแฟน(ผัว)กรูไว้ให้ดี อย่าคิดว่ากรูไม่รู้นะที่มรืงว่ากรูเป็นพวกหัวดื้อ กรูรู้อะไรเยอะ แค่กรูไม่พูด

เบื่อพวกเด็กเก่งแต่ปาก

ผมก็ไม่ได้ตอบอะไรไปอีก

สักพัก แฟนมันก็แชทมาหาผม หาว่าผมด่าแฟนมัน มันไม่พอใจอีก อยากนัดเจอเคลียปัญหาสักหน่อย กะจะสั่งสอนด้วย teen

ผมก็บอกว่า ไร้สาระ เอาเวลานัดเจอไปเรียนหนังสือเถอะ สงสารพ่อแม่คุณ เลี้ยงคน แต่ได้ Kwai

มันก็ดิ้นใหญ่เลยครับ เอานั่นเอานี่มาขู่ ผมก็เลยบล็อคเฟสมันไป :( :( :(

เอิ่ม...เรื่องทั้งหมด มันก็(เกือบ)จบอยู่ตรงนี้ครับ แต่ผมขี่รถออกโรงเรียนมาจะกลับบ้าน เห็นมันดักหน้าโรงเรียน ชี้หน้าด้วยนะ ผมก็โชว์ middle finger แล้วขี่รถกลับบ้าน

แล้วเรื่องก็จบลงตรงนี้ครับ(ในอนาคตอาจจะมีต่อ) ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ :yes

donutnaha55
7th November 2014, 01:32
ใจเย็น ๆ นะครับ แต่ก็อย่ายอมเขาล่ะ :victory

[Never]
7th November 2014, 06:42
เอางี้นะครับ หาเพื่อนผู้ชายไป 3-4 คนแล้วไปลงแขกมีนครับ...ถ่ายคลิปส่งให้ผัวมีนดูครับ

por
8th November 2014, 10:58
คู่นี้เหมาะกันแล้วครับ มีนกับผัว นิสัยประหลาดทั้งคู่ 5555

นรกตัวสุดท้าย
8th November 2014, 14:18
ห้าฮ่า5๕ha ขายโคส่งกระบือเรียน

atomaof69
9th November 2014, 01:57
มีน มีนิสัยพาล สันดานหยาบ เลิกคบเถอะเพื่อนแบบนี้