PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับ save dead space 3 แท้นะคับ

maxcemas
9th November 2014, 14:10
คือว่าผมไปโหลด save100% มาแต่ตอนจะเข้าเล่นมันกด load saveไม่ได้อะคับ

มันขึ้นว่า Sauvegarde 1 appears to be damaged and cannot be used.
d

ต้องแก้ไขยังไงหรอคับ ลงทับsaveเก่าไปแร้วด้วย T_T

BioHappy
9th November 2014, 15:35
ลองอัพเดตดูนะครับ (เคยเป็นเหมือนกัน) แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าทำอย่างไง เพราะจู่ๆ เซฟมันก็ใช้ได้ หรือไม่งั้นก็คงต้องเล่นใหม่ล่ะครับ :)
ปัญหาน่าเกี่ยวกับระบบคลาวด์ล่ะมั้งครับ ลองอะพเดต หรือซ่อมแซมตัวเกมดูครับ

BioHappy
9th November 2014, 15:36
ลองอัพเดตดูนะครับ (เคยเป็นเหมือนกัน) แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าทำอย่างไง เพราะจู่ๆ เซฟมันก็ใช้ได้ หรือไม่งั้นก็คงต้องเล่นใหม่ล่ะครับ :)
ปัญหาน่าเกี่ยวกับระบบคลาวด์ล่ะมั้งครับ ลองอัพเดต หรือซ่อมแซมตัวเกมดูครับ

maxcemas
9th November 2014, 17:20
ลองนึกดูให้ทีน้าคับนาย เราเซงมากอ่า เล่นไปเยอะแร้วด้วย:dash

BioHappy
9th November 2014, 23:21
มันนึกไม่ออกจริงๆ น่ะครับ (นานมากอยู่) คือ ลองๆ ซ่อมแซมตัวเกม หรือ อัพเดตตัวเกมดูน่ะครับ
ผมเข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนนั้นผมก็ตัดสินใจเล่นใหม่หมดเลย (แต่เหนื่อยจริงเฟ้ย!) ไม่ทันจบเกม
แล้วเหมือนวันนึงมันก็กลับมาเหมือนเดิม (เซฟกลับมา) แต่สิ่งที่ผมเล่นไปใหม่นั้นก็รวมไปกับเซฟที่กลับมา
มันอาจจะเป็นที่ระบบของ ออริจินก็ได้น่ะครับ ลองอัพเดตออริจินดูด้วยก็ได้