PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมสักพักแล้วกระตุก แต่ก่อนไม่เป็น

givemelove
11th November 2014, 17:00
ช่วยทีครับพอดีผมเล่นเกมสักพักแล้วมันกระตุก ไม่รู้ว่าเครื่องมันเป็นอะไร (โน๊ตบุคครับ) ผมพอรู้อยู่ว่ามันมักจะมีปัญหาบ่อยแต่ผมใช่ไม่ค่อยจะเป็นเท่าไหร่
ช่วยบอกสาเหตุทีครับว่าเกี่ยวไหมเวลาเล่นแล้วไม่แกะมาปัดเป่าทำความสะอาดมันถึงได้ร้อนและเผชิญกับความกระตุกเกี่ยวไหมเพราะผมไม่กล้าเอาออกมาแกะนู่นนี่เป่าฝุ่นออกปกติทำแต่แบต แล้วพวก Redist Dx ไรเงี้ยเวลาผมโหลดเกมมามักโหลดๆลงๆทับกันเป็นประจำไม่รู้เวอร์ชั่นไหนเป็นอันไหนนี่เกี่ยวไหม
ผมควรให้ร้านทำความสะอาดให้ไหมม

สเปค GT630m 2GB i5 3210m Ram 8 GB 64bit

pop99
11th November 2014, 17:37
สะดุดเพราะเกมที่เล่นเสป็คเครื่องไม่ถึงก็เกี่ยวนะ
ถ้าบอกว่าแต่ก่อนเล่นเกมนี้ลื่นเลย ...ก็เช็คความร้อนครับ
โปรแกรมวัดความร้อนคอมมีมากมายครับลองมาทดสอบดู
ไม่แนะนำให้แกะเอง ไปร้านดีกว่า เป่าฝุ่นอัดซิลิโคนใหม่ก็หายร้อนไปนานครับ
nb ถ้าเล่นเกมนานๆ มีปํญหาทั้งนั้นละครับ ต้องพักมันบ้าง