PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย-ถาม] เกี่ยวกับผมและแฟนครับ...

สๅs!aว...^[+++]^
12th November 2014, 00:23
*อนึ่ง ผมไม่เคยเข้าหมวดนี้เลย ปกติสิงแต่ main forum, PC dowload , pic post ... ถ้าผิดกฎอะไรหรือ ไร้สาระก็ขออภัยนะครับ

เกริ่นก่อนนะครับ ... คือ ตอนนี้ผมอายุ 16 ปี และได้มีแฟนคนแรก อยู่ชั้นเดียวกันอายุ 15 ปีครับ (คงไม่เร็วไปใช่มั้ย) ผมแอบชอบเธอมานานมากครับ แต่เธอมาบอกชอบผมก่อน ผมเลยมีแฟนคนแรกในชีวิต และรักมากด้วยครับ คบกันมาก็ประมาณแค่ 1 เดือนกว่าเองครับ แต่ผมก็ให้สัญญาไว้แล้วว่าจะแต่งงานกันและย้ายศาสนาไปเป็นมุสลิมกับเธอครับ

ช่วงเวลาแค่ 1 เดือนที่ผ่านมา เธอจะงอนผมเล็กๆน้อยๆ ถึงปานกลางบ่อยมากครับ ผมไม่รู้ว่าทำอะไรขัดใจเธอรึเปล่า เพราะไม่เคยมีแฟนด้วย แต่ผมก็ไม่เคยรำคาญหรือเบื่อ เพราะผมคิดว่ามันก็ปกติสำหรับคนรักกันล่ะมั้ง ผมตั้งปฎิธานไว้ว่าจะพยายามยอมเธอ ไม่โกรธเธอ เพราะผมคิดว่าเป็นการแสดงความรักในแบบของผมที่ทำได้ดีที่สุดแล้วล่ะครับ แต่บางครั้งที่เธอ พูดถึงชื่อของรุ่นพี่ที่เธอเคยชอบแต่ละคน บางครั้งผมก็มีอาการที่คงเรียกว่าหึงหน่อยๆละมั้งครับ แต่ก็ไม่แสดงออกอะไร แต่เวลาผมเล่นกับเพื่อนผู้หญิงในห้อง (ลักษณะ รูปร่างของผมคงจะเหมือนเกย์ล่ะครับ เลยสนิทกับผู้หญิงง่าย) เล่นแบบ ถึงเนื้อถึงตัว เช่น เอานิ้วม้วนผมเล่น แกล้งปลดสายโบว์ผูกผม จี้เอว ฯลฯ เธอจะทำหน้านิ่งๆ เหมือนไม่มีอะไร แต่ในใจหึงผมอะครับ ซึ่งผมมักจะมารู้ทีหลังจากเพื่อนสนิทของเธอว่าเธอหึงผม ซึ่งผมก็จะไปขอโทษตลอด ก็คืนดีกันตลอด จนกระทั่งวันนี้ ผมก็ขับมอไซค์ไปส่งเธอที่บ้านเหมือนเดิม แต่คราวนี้แวะบ้านเพื่อนคนนึง เพราะมันฝากซื้อของระหว่างทาง พอไปถึงก็ตัดสินใจ นั่งพัก นั่งกินขนมกันเรื่อยเปื่อย อยู่ 4 คน ก็เล่นกันตามประสาวัยรุ่นสมองเด็ก คือเล่นซ่อนหาครับ... เล่นกันไปมา บลาๆๆๆ ก็เหนื่อยแล้วกลับเข้าห้อง ทีนี้ผม กับเพื่อนผุ้ชายอีกคนโดนขังอยู่นอกห้องนอน (ไม่ให้เข้านั่นแหละครับ) แกล้งเล่นๆกัน .. ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก แกล้งกันปกติ สักพักเพื่อนผมได้เข้าไปเหลือผมคนเดียว ผมก็ไม่คิดไรมาก ยืนเคาะประตูตะโกนให้เปิด .. ก็ไม่มีใครเปิด... โอเค ช่างมัน ไปนั่งนอกระเบียง ร้องเพลงเล่นดีกว่า เดี๋ยวคงเปิดเอง... ผมก็แท่ดๆๆๆ ไปหน้าระเบียง นั่งห้องขา อยู่ขอบระเบียง ร้องเพลงเรื่อยๆเพลินๆไม่คิดอะไร ... สักพักผมได้ยินพวกนั้นตะโกนเรียกผม ผมเลยตะโกนไปว่า "อยู่นอกระเบียง" แต่ผมคุยภาษามือกับเด็กที่เล่นแบดกันอยู่ตรงถนนหมู่บ้าน เลยไม่ได้ออกไปหาพวกนั้น.. สักพักตะโกนมาอีก ผมเลยบอกเหมือนเดิม ดังกว่าเดิม "อยู่ตรงระเบียงโว้ยยย" ก็ไม่มีเสียงตอบรับ ผมเลยร้องเพลงไปเรื่อยๆ สักพักหนึ่ง แฟนผมเดินร้องไห้ โผล่มาตรงหน้าต่าง แล้วบอกว่า "แก ชอบทำให้เค้าเป็นห่วงว่ะ กลับบ้านละ !" .. ผมตกใจ รีบวิ่งกลับไปที่ห้อง ไปรั้งไว้แล้วรีบขอโทษ เพราะว่าผมคงทำทำให้เป็นห่วงจริงๆ แต่เธอน้ำตาคลอไม่มองหน้าผม แล้วเดินลงบันไดไป... ตอนนั้นผมอึ้งมาก ว่าทำอะไรผิดมากรึเปล่า ทั้งๆที่ผมโดนทิ้งไว้ข้างนอกก่อนแท้ๆ ผมกลับไปนั่งคิดในห้อง สักพัก เพื่อนผู้หญิงมันก็เดินไปคุยกับแฟนผม (ผมขอบอกตอนนี้ก่อนนะครับว่า พวกนี้กำลังวางแผนแกล้งผมครับ.. ใช่น้ำตาคลอก็แกล้งผม) คือแฟนผมก็ไปนั่งตรงระเบียงที่ผมอยู่ ผมก็ได้ยินสองคนนี้คุยกัน ตอนนั้นผมได้ยินแต่เสียงเพื่อนผู้หญิงครับ พูดเสียงดังๆแบบตั้งใจให้ผมได้ยินเลยว่า "ห้ะ ..โมให้ใครมารับนะ... อ๋อ ให้พี่เอิร์ธมารับกลับบ้าน ? โอเคๆ" ผมได้ยินปุ้บ เป็นครั้งแรกที่ผมรู้สึกโกรธเป็นครั้งแรกเลยครับ เพราะรุ่นพี่ที่ชื่อเอิร์ธ เป็นคนที่แฟนผมเคยปลื้ม ผมเลยชวนเพื่อนผู้ชายกลับบ้านทันทีเลย... พอลงมาข้างล่าง ผมกำลังนั่งคร่อมมอไซค์เตรียมสตาร์ท เพื่อนผมมันก็บอกว่า "เฮ้ย เอ็งไม่ไปส่งโมหรอ ? .. เดี๋ยวข้าเรียกให้มั้ย" ผมเลยบอกไปว่า "ไม่เป็นไร โมคงกลับเองได้แหละ" สักพักสองคนนั้นก็เดินลงมา แฟนผมก็เดินมาง้อว่า "โอ๋ๆ เค้าล้อเล่นน้า เมื่อกี้ไม่ได้โทรจริงๆหรอก อย่างอนน้าา ทำตัวเป็นเด็กเลย" ... ตอนนั้นผมรู้สึกโมโหมาก ที่ล้อเล่นกันแบบนี้ แต่ก็บอกไปว่า ไม่ได้งอนซะหน่อย เอ้า ขึ้นรถ แล้วก็ไปส่งเพื่อนชายต่อ ระหว่างทางไปส่งเพื่อนแฟนผมก็พยายามอ้อน แต่ตอนนั้นผมรู้สึกโกรธหน่อยๆ เลยไม่เล่นด้วย สักพักก็เลิกอ้อนแล้ว ตอนนั้นผมก็น้ำตาคลอเบ้าซะงั้น ไม่รู้สาเหตุเลยครับ แต่ก็พยายามกลั้นไว้ไม่ให้ตัวมันสะดุ้งสะอึก ไม่อยากให้แฟนรู้ว่าร้องไห้ พอส่งถึงหน้าหมู่บ้านผมก็บอกเหมือนปกติว่า "กลับบ้านดีดีนะ" แล้วก็ถามว่า "พรุ่งนี้มารับมั้ย" ... แฟนผมก็บอกว่าไม่ต้องหรอก ตอนนั้นผมน้ำตาไหลพรากทันทีเลย (ใส่หมวกกันน็อคปิดหน้าอยู่ครับ) แต่ผมก็พยักหน้ารับ แล้วรีบขับออกมาเลย แต่ไม่ได้กลับบ้าน ไปบ้านเพื่อนไปนั่งระบาย แต่ก็ไม่ได้เรื่องอะไร เลยมาระบายใส่ในนี้ครับ...

ถามครับ

1. ในเหตุการณืแบบนี้ ผมผิดเต็มๆเลยมั้ยครับ
2. ผมควรไปง้อมั้ยครับ
3. พรุ่งนี้เจอกันที่โรงเรียนควรทำยังไงดีครับ
4. ผมกลัวแฟนผมโกรธมากเลยครับ ถ้ามีผู้หญิงตอบก็ตอบหน่อยนะครับว่า แบบนี้ฝ่ายหญิงโกรธมากมั้ย

เรื่องนี้ถ้าเป็นผมก่อนมีแฟน ผมมองยังไงมันก็ไร้สาระนะครับ โกรธกันเรื่องแค่นี้ ...

kira002
12th November 2014, 09:16
จากประสบการณ์นะครับ - -

ผมว่าคุณทำนิ่ง ๆ ดูเชิงไปก่อน ไหน ๆ กะต้องง้อแล้ว

ขอแข็งเมืองสักหน่อย นิ่ง ๆ เฉย ๆ เพราะถ้าคุณไม่ทำให้นิ

เดียวเค้าคิดว่าเล่นแบบนี้กะคุณได้เดียวเค้ากะจะเล่นแบบนี้อีก

แค่นี้ละ

ปล. อย่าสัญญาอะไร โดยไม่คิดนะจ๊ะ แต่ทำได้จริงนิ ถือว่าเก่งมาก

ridermaster
12th November 2014, 09:43
ลายตามาก ทำย่อหน้าอะไรก็ดี ไว้เข้ามาอ่านอีกที

สๅs!aว...^[+++]^
13th November 2014, 02:27
ขอบคุณทั้งสองคนมากครับ
ตอนนี้ผมเข้าไปคุยแล้ว แฟนผมบอกว่า รู้สึกผิดมาก ครับ
แต่ก็ไม่ได้โกรธแฟนเลยครับ ดีกันปกติ ^^