PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนเซียนๆผู้เชี่ยวชาญผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากได้โปรแกรมอัดวิดีโอตอนเล่นเกมส์ครับ

possessorem
13th November 2014, 01:44
รบกวนเซียนๆผู้เชี่ยวชาญผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากได้โปรแกรมอัดวิดีโอตอนเล่นเกมส์ครับรบกวนเซียนๆผู้เชี่ยวชาญผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากได้โปรแกรมอัดวิดีโอตอนเล่นเกมส์ครับรบกวนเซียนๆผู้เชี่ยวชาญผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากได้โปรแกรมอัดวิดีโอตอนเล่นเกมส์ครับรบกวนเซียนๆผู้เชี่ยวชาญผู้รู้หน่อยครับ ผมอยากได้โปรแกรมอัดวิดีโอตอนเล่นเกมส์ครับ:help:help

ผมพึ่งหัดอัดวิดีโอเกมส์ที่เล่นอยู่ แต่ลองใช้โปรแกรม Frap และอีกหลายๆโปรแกรมมาลองดู พอตอนอัด เกมส์มันอึดๆ กระตุกบ้าง หลุดบ้าง บางทีเสียงภากย์ในเกมส์ก็ไปก่อนภาพอีก รบกวรผู้เชี่ยวชาญแนะนำโปรแกรมดีๆที่ตอนอัดเล่นได้ลื่นตามปรกติหน่อยครับ อยากลองคาสเกมส์กับเค้ามั้ง ที่ทำออกมาตอนนี้เปิดวิดีโอมันอิดๆกระตุกแบบในเกมส์เลย รบกวนหน่อยนะครับ เอาที่อัดแล้วไม่ทำให้เวลาเล่นเกมส์ไม่อืดไม่กระตุกหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยถ้ามีโปรแกรมเจ๋งๆมาให้ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

possessorem
13th November 2014, 01:47
รบกวนหน่อยนัครับผมพึ่งหัดทำช่วยแนะนำหน่อยนะครับขอบคุณอย่างสูงครับ

possessorem
13th November 2014, 01:52
เรื่องขนาดไฟล์ไม่เกี่ยงครับขอแค่ตอนอัดเล่นไม่อืดไม่กระตุกก็พอครับ

santaporingg
13th November 2014, 11:29
ผมใช้ Fraps อยู่ครับ บันทึกได้ทั้งไฟล์ภาพ และแบบวีดีโอ :yes:yes:yes

civilzaza
13th November 2014, 11:42
fraps อีกเสียงครับ ใช้ง่ายดี แต่ถ้าจะเอาแบบ advance ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน 55

GetsugA
13th November 2014, 12:10
Fraps, ShadowPlay, PlayClaw5, Action

Fear191
13th November 2014, 12:34
action เจ๋งสุดครับ

jorama01
14th November 2014, 07:04
ตอนนี้สำหรับเรื่องใช้งานง่าย ต้องยกให้ action ครับ มีหน้าตาที่ใช้ง่ายมากตั้งค่าก็ง่ายมากแถมยังอัดได้หลากหลายแบบแถมคุณภาพก็ออกมาดีด้วย
ถ้าเน้นความคล่องตัวปรับได้เรื่อยๆ แนะนำ Bandicam ครับ มีระบบสนับสนุนการใช้ GPU ช่วยในการอัด video ช่วยให้การอัดลื่นไฟลเฟรมเลทไม่ตกได้ดีมากครับแถมยังอัดเป็นไฟล์ต่างๆได้เยอะแยะมาก