PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีข้อสงสัย เกี่ยวกับ Win 8.1 ครับ ทำไมเปลี่ยนรูปหน้าจอคอมแล้วมันไม่คมชัดเหมือน win 7 ครับ

ridtha
14th November 2014, 21:58
:confused:มีข้อสงสัย เกี่ยวกับ Win 8.1 ครับ ทำไมเปลี่ยนรูปหน้าจอคอมแล้วมันไม่คมชัดเหมือน win 7 ครับ ผมเห็นเป็น จุดๆอ่ะครับ ดูแล้วรำคาญมากครับ
มีวิธีทำให้คมชัดตามต้นฉบับรูปมั้ยครับ

bencin95
20th November 2014, 22:36
ลองวิธีนี้ดูนะครับ คลิกขวา Screen resolution > Make text and other items larger or smaller ติดตรง Let me choose one scaling level for all my displays ไม่รู้จะเกี่ยวไหมครับ แต่ลองดูเนอะ ^^