PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไม assassin's creed unity ไม่ตั้งชื่อเป็น assassin's creed 5 ครับ

puvin2538
15th November 2014, 18:19
ก้ตามหัวข้อครับ พอดีผมโง่ครับ สังเกตมาหลายเกมส์ละเกมส์ใหม่ๆ ที่มีภาคต่อ จะไม่ใส่ชื่อภาคครับ เพราะอะไร เหตใด ถามเอาความรู้จริงๆครับ

PrinceKira
15th November 2014, 20:09
ทาง Ubisoft เขาออกมาบอกประมาณว่า Assassin's Creed ภาคต่อๆไปจะไม่มีการตั้งชื่อภาคโดยใช้ตัวเลขต่อท้ายอีกแล้ว แต่จะเปลี่ยนเป็นการตั้งชื่อตาม "แนวทาง" ของเกมในภาคนั้นๆแทน ยกตัวอย่างเช่นภาคใหม่ล่าสุดที่ใช้ชื่อว่า Unity สาเหตุที่ทำแบบนั้นเพราะถ้าหากมีเกมเมอร์รุ่นใหม่ๆมาเล่น จะได้ไม่ต้องกังวลว่าต้องไปเล่นตั้งแต่ภาค 1 เพื่อให้เข้าถึงซีรีย์ Assassin's Creed ได้นั่นเอง