PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมติดๆดับครับ (มีคลิป)

natchakrit0
16th November 2014, 16:10
https://www.youtube.com/watch?v=sWSsvRFJnIg&list=UUvmrPmp-shHLRTfsYtO6dcw

มันเป็นอะไรไม่รู้ครับ นานๆเป็นถี่ครับ ตอนนี้มันพึ่งเล่นได้ ต้องรอมันติดๆดับๆงี้ไปเรื่อยครับแล้วมันจะติดยาว
เป็นมานานแล้วครับตั้งแต่เปลี่ยนชุดใหม่ตอนกลางเดือนมิถุนาอ่ะครับ เป็นที่พาวเวอร์ซัพพลายหรือเปล่าครับ
อ่อ แล้วเมื้อกี้ก่อนจะรีสตาร์ทนี้พึ่งมีอาการใหม่ครับ จอภาพมันเละๆอ่ะครับ แล้วก็ทำไรไม่ได้เลย
ก็รอเปิดเครื่องใหม่เล่นไปซักพักเครื่องแฮงค์ครับ ค้างเลย ทำอะไรไม่ได้เลยครับ
ปล.เสียงที่ดังตื้ดนั่นเป็นเสียงจาก DVD ครับพอถอดสายจาก DVD ให้หมดก็ไม่ดังครับ แต่ก็ดับอยู่ดี

asrock h87 pro4//intel pentium g3220 3.00GHz //g.skill ripjaws 4gb//gigabyte r7 250 gddr5 ram 1gb//plenty superblack 2 500w

pop99
17th November 2014, 00:32
ดูไปหลายรอบนะ ผมว่า เหมือนไฟมันจ่ายไม่สะดวก แบบนี้แนะนำไปร้านดีกว่าครับ
เขามีของเทส แต่ถ้าเราพอจะเป้นบ้างลองหายืม psu เพื่อนๆมาลองเปลี่ยนดู
ถ้าไม่หาย ก็ต้องเช็คบอร์ดกันหน่อยละ ....ไม่ไหวไปร้านเถอะครับ
ไอ้ DVD มันดังหลอนมาก ตัดใจเปลี่ยนเถอะถ้าจำเป็นต้องใช้ :)

ONE OK ROCK
17th November 2014, 01:22
อาการนี้น่าจะเป็น่ระบบจ่ายไฟ. PsUลองหามาเปลี่ยนเลยครับ

Mafiatai
17th November 2014, 01:52
เป็นทีี่ cpu ครับทำความสะอาจ ครับ

natchakrit0
18th November 2014, 19:19
ไม่รู้จะหาที่ไหนมาลองเปลี่ยนดู จะยกไปร้านก็อย่างที่บอกอ่ะนะครับ นานๆมันจะเป็น
ตอนนี้ก็ไม่ได้เป็นแล้วอ่ะครับ กลัวจะเล่าอาการแบบไม่ทั่วถึง แต่ทำไมตอนนี้แค่กระทบนิดหน่อยเครื่องก็ค้างแล้วอ่ะครับ
แค่วางโทรศัพท์แบบแรงนิดหน่อยเครื่องก็แฮงค์เลย ขยับบ่ได้เลย

saskill
20th November 2014, 03:57
เป็นทีี่ cpu ครับทำความสะอาจ ครับ

ไม่น่าใช่ครับ ในคริป ยังสะอาดอยู่เลย อิอิ
PSU มากกว่า รีบหาหามาเปลี่ยนก็ดีนะครับ
ระวังมันจะไปก่อนวัยอันควร อันนี้เป็นเรื่องที่ควรระวังเลย ไฟไม่พอ ไฟตก ไฟดับ คอมพังไวมากครับ

เอาไปให้ร้านดู ดีกว่าครับ อย่ารอให้มันเป็นอีกเลย ผมปวดใจแทน อิอิ

USED_JKG
21st November 2014, 10:44
PSU ลองถอดสายออกมาจากเมนบอร์ดแล้ว เอาสายไฟหรืออะไรก้ได้เสียเข้าไปช่องสายไฟสีเขียวกับ สีดำ เช้คดูว่ามันทำงานปรกติมั้ยถ้ามันหมุนดึไม่มีสะดุดก็ปรกติ