PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น Dragon Age Inquisition กันนี่.. อ่านเนื้อเรื่องกันไหมครับ

L4ST7T4ND
19th November 2014, 21:54
ผมเป็นคนที่พยายามอ่านทุกเท็กซครับ
Codex ต่างๆที่ให้เราไปกด Read ผมก็ไล่อ่านหมด
ตัวละครในเกมผมก็เปิด Suntitle อ่านหมด
ระบบเลือกคพตอบดำเนินเกมผมก็จะให้อ่านให้หมด ( Investigate )

แล้วพอเจอคำไหนที่เราไม่รู้ผมก็จะเปิดดิคในโทรศัพทตามควบคู่เอา
( คำศัพมยากมากครับ เชื่อว่าแทบจะทุกคนอ่านได้ไม่ลื่นเพราะเจอคำไม่รู้ความหมาย )

ประเด็นคือผมไปช้ามากครับ เกมมันมีอะไรให้อ่านเยอะมาก แล้วมาเสียเวลาแปลอีก
ถึงจะรู้เรื่องเกมที่สนุกดีก็ตาม

เล่นมาได้สักพักผมเริ่มไม่ไหวและ สกิปๆไปเลย แต่บางทีก็กลัวเสียดายเนื้อเรื่องที่ข้ามไป

ท่านๆเล่นกันไงครับในส่วนนี้

ปล. Qunari สาย Warrior เกมบังคับให้เล่นเพศหญิงหรอครับ

// ขอบคุณครับ

-[Chelsea_FC]-
19th November 2014, 22:16
เล่นROME IIมาเปรียบเทียบกับเกมส์นี้แล้ว ศัพย์เกมส์นี้ง่ายเลยครับ ถถถถ
(ส่วนตัวภาคก่อนๆผมเล่นมาก็อ่านหมดทุกสนทนาเลยนะ)

Volcanus
19th November 2014, 22:46
ผมเป็นคนเล่นเกมที่ชอบเสพเนื้อเรื่องเลยอ่านหมด ไม่ใช่แค่เกม RPG แต่ทุกเกมเลย หลังๆผมเลยกด Skip เพราะผมอ่านเสร็จก่อนที่ตัวจะพูดจบแล้วซะอีก

neobleak
20th November 2014, 01:41
มันไม่จำเป็นต้องเข้าใจทุกอย่างนิครับก็แค่เกมส์ แถมปรกติคนเล่นrpgก็ไม่ได้เคลียทุกต่าง100เปอร์ในรอบแรกอยู่แล้วนิ เว้นแต่จะอ่านบทสรุปไปเล่นไป
คุนาริมันได้ทุกชีพนะครับเหมือนเอลกับมนุษย์ ยกเว้นคนแคระมันเมจไม่ได้