PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากลองไหม Baidu Antivirus 2015 กินแรมน้อยแต่เร็วกว่าเดิม ตัวนี้ได้รางวัลด้วยนะ !!!

gatling tank
20th November 2014, 10:36
อยากลองไหม Baidu Antivirus 2015 กินแรมน้อยแต่เร็วกว่าเดิม ตัวนี้ได้รางวัลด้วยนะ !!!

http://notebookspec.com/web/wp-content/uploads/2014/11/EyWwB5WU57MYnKOuFIwCR7jpvNwRmD700vunnk4sCXMf7qsJCLASEU-1.jpg

ไป่ตู้ เปิดตัว โปรแกรมป้องกันไวรัสเวอร์ชั่นล่าสุด Baidu Antivirus 2015 ที่มีประสิทธิภาพดีกว่า ขนาดเล็กลงถึง 25% ทำให้เร็วกว่าเวอร์ชั่นเก่าเดิม 20% ด้วยระบบคลาวด์ที่รวดเร็วและมีประสิทธิภาพ ป้องกันเชิงรุก แต่ยังใช้งานได้ฟรี…

ไป่ตู้ (Baidu) บริษัทเสิร์ชเอนจินจากประเทศจีน ผู้พัฒนาผลิตภัณฑ์บนคอมพิวเตอร์ เว็บไซต์ และโทรศัพท์มือถือ เปิดตัว ไป่ตู้ แอนตี้ไวรัส 2015 (Baidu Antivirus 2015) โปรแกรมป้องกันไวรัสเวอร์ชั่นล่าสุด นำเสนอการป้องกันด้วยระบบคลาวด์ที่รวดเร็วและมีประสิทธิภาพ โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย พร้อมทั้งยังช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการตอบสนองของการตรวจสอบระบบเครื่องคอมพิวเตอร์ได้รวดเร็วยิ่งขึ้นถึง 20% แถมยังใช้แรมน้อยลงกว่าเดิมเป็นอย่างมาก

คุณสมบัติเพิ่มเติมของ Baidu Antivirus 2015 ประกอบด้วย เครื่องมือคลาวด์ขั้นสูง จะตรวจสอบไฟล์ที่น่าสงสัยกับฐานข้อมูลไวรัสบนระบบคลาวด์ เพื่อให้แน่ใจว่าคอมพิวเตอร์ของคุณได้รับการป้องกันจากภัยคุกคามล่าสุด สำหรับ ระบบป้องกันโฆษณา สามารถปรับแต่ง ช่วยป้องกันไม่ให้โฆษณามารบกวนคุณ ส่วนเครื่องมือซ่อมแซมระบบ เป็นการช่วยซ่อมแซมระบบที่ได้รับความเสียหายจากไวรัสได้อย่างรวดเร็ว และสุดท้าย ตัวติดตั้ง จะมีขนาดเล็กลงถึง 25% เพื่อให้ดาวน์โหลดและติดตั้งได้รวดเร็วและมีประสิทธิภาพมากขึ้น

Baidu Antivirus 2015 ยังนำเสนอความปลอดภัยโปรแอคทีฟแบบเรียลไทม์ถึง 5 ชั้น ประกอบด้วย การป้องกันระบบเชิงรุก, หน้าเว็บเพจ, อุปกรณ์ USB, การดาวน์โหลด และระบบตรวจเช็กไวรัสบนระบบคลาวด์ เพื่อลดขั้นตอนในการที่ต้องคอยอัพเดตฐานข้อมูลไวรัส และได้รับรางวัล Advanced+ จาก AV-Comparatives ด้วยคะแนนทดสอบประสิทธิภาพการป้องกันเป็น 1 ใน 20 แบรนด์ดังของแอนตี้ไวรัสในตลาดโลก ว่ามีการใช้ทรัพยากรน้อยที่สุด รวมทั้งได้รับรางวัล Checkmark Certificate จาก West Coast Labs ประเทศอังกฤษ และรางวัล OPSWAT จาก ประเทศสหรัฐอเมริกา

ผู้ที่สนใจใช้งานโปรแกรม Baidu Antivirus 2015 ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิกรายปี หรือเสียค่าใช้จ่ายในการดาวน์โหลดใดๆ ทั้งสิ้น สามารถดาวน์โหลดได้ที่ http://antivirus.baidu.com.

Credit: http://notebookspec.com

CanDiiZ
20th November 2014, 10:50
ค. คิด

ว. วิเคราะห์

ย. แยกแยะ

ก่อนจะติดตั้งโปรแกรมอะไรในเครื่องนะครับ

และจงจำไว้ว่า ของถูก(ฟรี) และดี ไม่มีจริงนะครับ

ไม่เข้าใจ มานได้รางวัลได้ไง เอาอะไรมาวัดอะ

เอาปิ่นโตมาวัดไงครับ แหม่

//ผิด กำ โทดๆ

aun5
20th November 2014, 11:35
ไม่เข้าใจ มานได้รางวัลได้ไง เอาอะไรมาวัดอะ

=Galaxy Ag=Z
20th November 2014, 11:48
ค. คิด

ย. แยกแยะ

ก่อนจะติดตั้งโปรแกรมอะไรในเครื่องนะครับ

และจงจำไว้ว่า ของถูก(ฟรี) และดี ไม่มีจริงนะครับ

มันมีข้อเสียยังไงเหรอ ช่วยบอกหน่อยครับ เพราะผมยังไม่เคยลองใช้:confused:

rider rose
20th November 2014, 12:04
มันมีข้อเสียยังไงเหรอ ช่วยบอกหน่อยครับ เพราะผมยังไม่เคยลองใช้:confused:

ผมไม่ทราบข้อเสียที่ชัดเจนนะครับ แต่เมื่อ3เดือนก่อนคอมผมเสีย พอเอาไปซ่อม ช่างถามว่า "มีBaiduไหมครับ" เพราะงั้นมันน่าจะร้ายแรงจริงๆ

482566789
20th November 2014, 12:06

งั้นก็ลองใช้ดูครับ มันเกิน บรรยาย ผมเองก็โดนมาเเล้ว

kokpop
20th November 2014, 12:07
ร้ายแรงแค่ไหนสำหรับ โปรแกรมตัวนี้ ก็หลังจากที่ผมลง 2 วัน หลังจากนั้น จอฟ้าก็ถามตลอดเลย จนต้องไปลงวินโดว์

SKYRIM
20th November 2014, 12:12

benz110
20th November 2014, 12:38
มันได้มายังไงวะรางวัลนี้นิ

counter0015
20th November 2014, 12:54
ห่วยที่สุดใน 3 โลก สู้ให้คอมมีไวรัสเต็มเครื่อง อาการคอมเสียก็ยังไม่เท่าลง Baidu !!

sangza
20th November 2014, 13:16
ขายเอง มอบรางวัลเอง 5555+ :o:o

NutKEEZ
20th November 2014, 13:17
จะดีเหรออออ = =

Zaraki Kempaji
20th November 2014, 13:45

มันคือโปรแกรมนรกสำหรับคนที่เรื่องไม่มากครับ เพราะมันต้องปรับแต่งค่าดีๆ ถึงจะทำงานได้แบบที่ควรจะเป็น ถ้ากดให้มันทำงานแบบAuto ไฟล์ Windows คุณอาจจะหายไม่รู้ตัว

akanent
20th November 2014, 13:57
ค. คิด

ย. แยกแยะ

เอาปิ่นโตมาวัดไงครับ แหม่

//ผิด กำ โทดๆ

ถูกใจผมมากเลยครับคุณ :D

boou
20th November 2014, 14:03

ตามไปอ่านตรง นี้ (http://vr2800.com/baidu/) ครับ ไม่เคยลองน่ะดีแล้วครับ อย่าลองเลยดีกว่า
มีนะครับคนที่เชื่อว่ามันดี แต่ไปโทษช่างคอมว่าวางยาเครื่อง ก็แหม่ พอเขาซ่อมมาให้ ล้างเครื่องมาให้ก็ไปโหลดโปรแกรมตระกูลนี้มาอีก
แล้วมันก็เสียอีก ถ้ามีโปรแกรมตระกูลนี้อยู่ในเครื่องก็ ทำใจไว้ระดับหนึ่งนะครับว่าจะได้พบช่างบ่อยๆ
(อาจเป็นช่องทางเจอเนื้อคู่ของสาวๆบางคนนะครับ พอเจอกันบ่อยๆก็อาจจะเกิดเป็นความสัมพันธ์ทางใจกันขึ้นมาไม่รู้ตัว ฮา)

headshot deluxe
20th November 2014, 14:15
พวกรางวัลอะไรนี้ผมบอกเลยว่าสปอนเซอร์ให้มาครับ

ผมจะยกตัวอย่างให้ฟัง ใครเคยอ่านนิตยสาร reader digest คงรู้ดีว่านิตยสารเล่มนี้ให้รางวัล consumer brand ทุกปี แต่ละปีแบรนด์ที่ได้ยอดเยี่ยมนั้น ถ้าคุณลองเปิดหนังสือดูจะรู้ว่าเป็นแบรนด์ที่ลงโฆษณาในหนังสือทั้งสิ้น สรุปคือยัดเงินกันเอง ให้รางวัลกันเอง ไม่น่าแปลกใจแต่อย่างใด

pondsif01
20th November 2014, 14:22
เคยลองครับ เครื่องไวครับยืนยัน แต่งไวแบบโหลงเหลงมาก มันไปลบค่าการทำงานบางโปรแกรม และวินโดวส์ออกไปเยอะ ทำให้ไม่สามารถเปิดบางเกมและบางโปรแกรมไม่ได้

และบางทีก็รวนแบบ งงๆ ปล. เคยลอง Baidu antivirus กับ Baidu pc faster พร้อมกันสองตัว สรุปได้ลงวินโดวส์ใหม่เลยครับ

khamsutat1
20th November 2014, 14:48
โปรแกรมดูแลเครื่องในตำนานที่ทุกคนต้องบอกต่อกันว่า ลบทิ้งไปซะ สลัด

kabukiput
20th November 2014, 15:22

พูดง่ายๆคือมันเหมือนไวรัสคือโจร แอนตี้ไวรัสคือตำรวจ แต่ไอ้เจ้าตัวนี้เป้นตำรวจเลวน่ะครับผม

Baidu Antivirus 2015 ยังนำเสนอความปลอดภัยโปรแอคทีฟแบบเรียลไทม์ถึง 5 ชั้น ประกอบด้วย การป้องกันระบบเชิงรุก, หน้าเว็บเพจ, อุปกรณ์ USB, การดาวน์โหลด และระบบตรวจเช็กไวรัสบนระบบคลาวด์ เพื่อลดขั้นตอนในการที่ต้องคอยอัพเดตฐานข้อมูลไวรัส

อื้อหือ พ่อ เอาทุกช่องทางการหากินเลยทีเดียว มันจะไม่ลดขั้นตอนได้ไง ในเมื่อพี่ทำกับเครื่องผมแบบออนไลน์ตลอดเวลา กะจะดักข้อมูลทุกช่องทางเลย ทุกวันนี้ผลผลิตพี่ยังไม่ออกจากเครื่องผมเลยนะครับเนี่ย

thatipok
20th November 2014, 15:26
baidu antivirus อาจดีจริงแต่เวลาลงมันไม่ได้ลงแค่ antivirus ให้น่ะสิ
ผมเคย track ดูตอนติดตั้ง baidu นะ(อยากรู้)
baidu จะเข้าไปแก้ registry ของ os ทำให้เกิดช่องโหว่
baidu จะติดตามว่าเราทำอะไรอยู่บ้าง กดปุ่มไหน ทำอะไร (ตัก password)
สรุปไม่ควรนำมาใช้อย่างยิ่ง program ดีจริงแต่ของแถมนี่โคตรเ*ี้ย

Mcarmy
20th November 2014, 15:45
เพราะมันลบไม่ออก ลบยังไงก็ไม่มีวันหมด:o

panuwitzman
20th November 2014, 15:47
อยากทราบว่าทำไมมีแต่คนรังเกียจเจ้า Baidu กันจัง ผมก็ไม่รู้ว่ามันห่วยยังไงแต่ที่ผมเคยใช้มาก็ปีกว่าแระไม่มีปัญหาอะไรเลยนะแถมเร็วจริงและป้องกันไวรัสได้ แต่ผมมาถามแบบคนเป็นกลางไม่ได้เข้าข้างเจ้านี่หรอกแต่ผมมีปัญหากับเจ้าแอนตี้ไวรัสตัวอื่นมากกว่าเลยใช้เจ้านี่น่ะครับ

goozza
20th November 2014, 16:13
http://vr2800.com/baidu/ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

co5056
20th November 2014, 17:06
เสียตังซื้อ Kaspersky มาใช้ยังจะดีซะกว่าใช้มาหลายเครื่องร้อยเครื่องละไม่มีปัญหา พอมาเจอไปตู๋ทีเดียวลงวินโดว์ไหม่เลย แก้ไม่ถูกเลยว่ามันไปแก้ Regedit ตรงไหนบ้าง

bankpisit
20th November 2014, 18:08
น่าลองใช้ดูจริง ใช้แล้วเครื่องคอมจะหายไปในพริบตา

DkTaP82
20th November 2014, 18:35
อิอิ แอนตี้ไวรัสที่ทำตัวเป็นไวรัสหนะครับ

สรุปง่ายๆ มันแอบส่งข้อมูลของเครื่องคุณกลับไปที่เซิฟเวอร์ไบตู้ที่จีน หรือว่าข้อมูลในเครื่องคุณไม่สำคัญ

อีกข้อนึก มันมาโดยที่คุณไปคลิกติดตั้งเองจากหน้าเว็บไซต์ หรือว่ามันแฝงมากับโปรแกรมอื่นๆ นั้นแหละครับ หลักการทำงานไบตู้ ที่กำลังทำตัวเป็นไวรัส

ไม่อยากขนลุก ไม่อยากบ่นว่าทำไมเครื่องมีปัญหา อย่าลงครับ

ช่างคอมแนะนำ ก็แน่สิ ช่างมันจะได้มีงานทำเยอะๆ โดยการวางไบตู้ไว้ที่เครื่องคุณ

sakolsak
20th November 2014, 18:35
ไม่ครับ เกรงใจ

Hyakko
20th November 2014, 18:47
ถ้าลงมันครบทีมเวลาเปิดเว็บบราวเซอร์ที่จะเห็นอาการได้ชัดคือ โครมเปิดแทบเยอะๆค้างหรือเปิด 1 แทบ ค้างแล้วจะขึ้น windows not respond ปิดเปิดใหม่ไม่ได้ต้องรีเครื่อง เวลาย้ายไฟล์งานไปต่าง hdd หรือลง flash drive จะค้างเป็นช่วงๆ ใครเจออย่างผมไหมนี่คือสิ่งที่ผมเจอ

momofourfan
20th November 2014, 18:52
เอามันไปไกลๆเลยนะพวก !

Blade79130
20th November 2014, 18:53
http://upic.me/i/8a/10314761_578183142302853_826487418029148119_a.jpg

นาคินทร์
20th November 2014, 19:44
กินแรม1mb ผมก็ยืนยันคำตอบว่า ไม่!!!

liger0000
20th November 2014, 21:13
ปกติแอนตี้ไวรัสนี้มันก็ตัวดูดไวรัสตัวหนึ่งเลยนะ เพราะอะไร เพราะถ้าไม่มีใครปล่อยไวรัวแอนตี้ไวรัสมันคงขายได้หรอก และสมัยนี้ถ้าไม่ใช่โรคจิคจริงๆไม่มีใครปล่อยไวรัสทำลายคอมกันแล้ว อย่างมากก็พวกมิจฉาชีพปล่อยพวกตัวดักpassดัก รหัสเอทีเอ็มพวกนั้นมากกว่า แตที่โดนไวรัสทำลายคอมก็จากไอ้บริษัทantivirusนีหละ

iBrazz
20th November 2014, 22:10
Baidu PC Destroyer :sweat

icezaazark
20th November 2014, 22:43
แอนตี้ไวรัส หรือ ก๊อปปี้ไวรัส???

felixa
20th November 2014, 22:47
เอ่อ ไอ้รางวัลจอมปลอมนั่น pantip เขาแฉหมดแล้ว อวยกันเองทั้งนั้น

paintz
20th November 2014, 23:15
เข็ดแล้ววว ๆ Baidu ชื่อนี้จำจนวันตาย

manglove
20th November 2014, 23:27
อยากทราบว่าทำไมมีแต่คนรังเกียจเจ้า Baidu กันจัง ผมก็ไม่รู้ว่ามันห่วยยังไงแต่ที่ผมเคยใช้มาก็ปีกว่าแระไม่มีปัญหาอะไรเลยนะแถมเร็วจริงและป้องกันไวรัสได้ แต่ผมมาถามแบบคนเป็นกลางไม่ได้เข้าข้างเจ้านี่หรอกแต่ผมมีปัญหากับเจ้าแอนตี้ไวรัสตัวอื่นมากกว่าเลยใช้เจ้านี่น่ะครับ

แล้วแต่ท่านเลยครับแต่ที่แน่ๆมันจะขโมยข้อมูลไม่ว่าจะ เฟส อีเมลย์ สตรีม ออริจิน แต่ต่างๆนานๆ รวมทั้งการเงินที่เกี่ยวกับอินเทอเน็ตด้วย โดยที่เราไม่รู้ตัว และมันสามารถขโมยได้แม้แต่หนังหรือข้อมูลในเครื่องคุณได้ด้วย
เพราะมีคนโดนมาแล้ว ส่วนคุณโดนหรือป่าวก็ไม่แน่นะ คิ้ดเอายังจะใช้มันอยู่ไหมนะ

aip studio
21st November 2014, 00:04
ปกติแอนตี้ไวรัสนี้มันก็ตัวดูดไวรัสตัวหนึ่งเลยนะ เพราะอะไร เพราะถ้าไม่มีใครปล่อยไวรัวแอนตี้ไวรัสมันคงขายได้หรอก และสมัยนี้ถ้าไม่ใช่โรคจิคจริงๆไม่มีใครปล่อยไวรัสทำลายคอมกันแล้ว อย่างมากก็พวกมิจฉาชีพปล่อยพวกตัวดักpassดัก รหัสเอทีเอ็มพวกนั้นมากกว่า แตที่โดนไวรัสทำลายคอมก็จากไอ้บริษัทantivirusนีหละ

คิดเหมือนกันเลยครับ เครื่องผมไม่ลงแอนตี้เลยซักตัว อยู่่มาได้หลายปี ไม่มีปัญหา ทั้งๆที่เข้าเวปสุ่มเสี่ยงมากมาย ลงโปรแกรมเต็มเครื่อง พวกแอนตี้ทั้งหลายเนี่ยเสี่ยงมากครับ

General
21st November 2014, 00:45
Baidu มีติดคอมไว้บรรลัยหมด ถ้ามันดีจริงคงไม่แฝงให้มาติดตั้งกับโปรแกรมอื่นด้วยหรอกครับ ผมจะไม่ขอเสี่ยงเป็นครั้งที่ 2

mooshirogane
21st November 2014, 01:42
ใครที่ติดตั้งตระกูล ไป๋ตู้ แล้วต้องการจะลบ สามารถใช้ Revo Uninstaller ลบได้นะครับ

kiraraoo
21st November 2014, 02:38
คนไม่เคยโดนมันเล่นงานไม่รู้หรอก หนังที่สะสมมาที้งปีหายไปหมด เข็ดแล้วกับ Baidu Antivirus

ONE OK ROCK
21st November 2014, 03:08
ใครไม่เจอกับตัวไม่รุ้หรอกว่ามันคืออะไร

ผมอยากบอกทีแรกก็ไม่เชื่อว่ามันเกิดจาก Baidu จนกระทั้งมันเกิดกับคอมน้องๆผมมาห้องผมมะวาน บอกคอมช้าอืดมาก เข้าเว็บยัต้องรอ 3นาที ขนาด google ยังต้องรอนานกว่า1นาที

ผมเลยไปแก้ให้สรุปว่าเจอ เหา 555 Baidu Antivirus ติดตั้งอยุ่ในเครื่อง ผมไม่แก้หรอกเสียเวลาจับคอมน้อง Format ลง windows ใหม่ จบหายขาดไม่ต้องแก้ และก็ใช้งานเล่นได้ตามปกติ

ผมถามน้องไปว่า

ผม = ได้ไปโหลดไรมั่วๆมาหรือป่าว

น้อง = ไม่ได้โหลดเลยอยุ่ก็เป็น เข้าเน็ตอืดมาก ทุกบราวเซอร์เลย chome IE Firefox Maxthon หรือตอนมะกี้โหลดโปรแกรมไรนี่ละ พอลงเสร็จก็เข้าเน็ตช้าอืดเลย

ผม = แล้วไอ เหา555 ไอ Baidu Antivirus มาจากไหนโหลดมันมาติดตั้งหรอ

น้อง = มันคือไรไม่รุ้จักไม่ได้ติดตั้งอยุ่ๆมันก็มาเอง

ผม = จับ Format ลง windows ใหม่ ไม่รีรอ :sweat

สดๆร้อนๆจ้า แก้ให้น้องไปปเมื่อ2วันที่แล้วเอง วันพุธ ที่ผ่านมา อยากบอกว่าใครไม่โดนไม่เจอถือว่าท่านมีบุญครับ แต่ร้อยล่ะ90% ที่เค้าเจอกันมันทำคอมเสียหายมากแค่ไหน ถ้ามันดี อย่างเค้าว่า คนไม่มีใครมานั่งด่านั่งวิจารณ์ดราม่า หรือ กรุเรื่องแต่งเรื่องมาหรอก ทุกอย่างคือความจริงที่คนๆนั้นได้เจอมา เค้าเจอมาก่อน เค้าถึงพูดต่อๆกันมาแบบผมๆเอง เจอกับเครื่องน้องมา2วันก่อน ถึงได้รุ้

earth123wwe
21st November 2014, 03:19
ใครรองแล้วรีวิวด้วย

icezaazark
21st November 2014, 07:50
ใครที่บอกว่าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยมาหลายปีนี่ อยากให้ลองเช็คมัลแวร์/โทรจันทร์ในเครื่องบ้างนะว่ามีมั้ย
ถ้าไม่มีให้ลองเอาสแกนไวรัสของอันอื่นลองเช็คดูแบบละเอียดๆแล้วคุณจะรู้!!!

Kwacharakorn
21st November 2014, 08:17
คนให้รางวัลเค้าตาถั่วหรือเปล่าเนี่ย 5555

pop99
21st November 2014, 09:16
นี่ละคือสาเหตุุ....อันดับต้นๆ ที่ทำให้วินโด้พิการ....
มันดีจริงทำใมต้องแอบแฝงแอบพ่วงมากับโปรแกรมอื่น..
ใครไม่เชื่อก็แล้วไปครับ .....:o

por
21st November 2014, 12:15
มีไวรัส = คอมช้า

มี baidu = คอมพัง

ouija
21st November 2014, 13:43
ช่างกล้า ???. . . . :eek:

Ryureiji
21st November 2014, 14:21
+เงินให้ผม ด้วย ผมจะรับเงินแต่ไม่เอาโปรแกรม..........*....ด่าอย่าสาดเสียเทเสีย :rtfm* เด็ดขาด จากประสบการณ์ตรงจากตัวเองในการใช่ Baidu พังมาแล้วพี่น้อง :sweat

Sandqueen
21st November 2014, 15:45
ใครไม่รู้อ่านดูได้นะ :3
http://vr2800.com/baidu/

potaepuf
21st November 2014, 16:00
อาจารย์ ที่มหาลัยผม จะเข้าสอน แต่ว่า คอมเปิดแล้วค้าง เพื่อนถามว่า ใช้ baidu ไหม อาจารย์บอก ใช้ นั่นแหละ หึหึ
ขนาดอาจารย์มหาลัยยังเจออ่ะ ต้องลงวินโดว์ใหม่เลย และก็ไม่ได้เรียนโดยปริยาย นั่นคือ ปัญหาของ baidu ที่ทำให้การงาน หรืออาชีพในบางที ต้องสะดุดลง(ตอนใช้คอม)
เพิ่งเจอสดๆ ร้อนๆ เห้อ Baidu เอ้ย

kissbally
21st November 2014, 16:26
R.I.P ขอให้คนที่ลงเจ้านี่ในคอม ขอให้คอมของคุณไปสู่สุขติ อาเมน...

BloodWar
23rd November 2014, 01:11
เหอะๆ ไปร้านประกอบคอม-ซ่อมคอม ที่ถามๆมาไม่มีร้านไหนแนะนำให้ลงไอ้ baidu เลย มีแต่บอกที่มาลงวินโดว์ใหม่ส่วนใหญ่ย้ำว่าส่วนใหญ่มี baidu ในเครื่อง เอาอะไรมาวัดมาตราฐานฟร้ะ !!!!

TAE_HIPPY
23rd November 2014, 01:24
ถ้าได้ลองใช้แล้วเครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย 55+ ทางที่ดีอย่าลองเลยเครื่องผมก็โดนมาแล้ว

jomemy
24th November 2014, 17:34
โน๊ตบุคผมใช้มาหลายปีไม่มี ปัญหา พอลง baidu เท่านั้นแหละ ไปเกิดใหม่เลยครับ

zadism
24th November 2014, 19:08
พี่ผม เพิ่งจะโทรมาถามว่าโน้ตบุ้คอาการแปลกๆ ไม่รู้เป็นอะไร

ผมแค่ถามว่า ไปลงBaiduมาใช่มั้ย?

เฮ้ย รู้ได้ไงวะ???

Kongou
30th November 2014, 12:02
ไม่กล้าใช้อ่ะครับแหม