PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : " ใครมีวิธีแนะนำการซ้อมทีมบาสมั้งครับ รายละเอียดข้างใน "

peak5306
30th September 2011, 00:31
คืองี้ครับ วันพุทธที่ 28 ก.ย. ที่ผ่านมาพวกผมไปแข่งบาสคัดตัวระดับเขตกัน (ของอาชีวะครับ อศจ.) ที่นี้ทีมผมแพ้ 14-15

แล้วเพื่อนๆในทีมก็ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ ที่ตัวเอง ซ้อมมาไม่พอเลยตั้งเป่ากันไหว้ว่า

ปีหน้า ต้องติดระดับภูมิภาค เลยอยากจะขอคำแนะนำต่างๆจากเพื่อนๆใน Jokergame ครับ

ตอนนี้ พวกผมคิดไว้ วิ่ง 15 รอบ กระโดดจับลูกแอ 30 ครั้ง จุดโทษ 10 ลูก (ที่น้อยเพราะผม กะเอาไว้ ลง6ใน10 ลูกนี้คืออย่างน้อย)

วิ่งขึ้นลงสแตน 15 รอบ (สแตนเชียร์น่ะครับมันสูง ต้องใช้การก้าวและกระโดดกับวิ่งขึ้น) เลย์อัพ 20 ลูก ติดกัน ไม่ลงติดลบ

วิ่งส่งบอล 1 คู่ 5รอบสนาม (ส่งบอลแบบ ส่งให้ฝ่ายตกข้ามอะครับ แล้วก็สไลด์เท้าไปด้วย)

คืออยากจะให้เพื่อนๆช่วยหน่อยว่า มีวิธีไหนอีกมั้งครับ :] (ประเด็นตอนนี้มี 9 คนเลยซ้อมทีมใหญ่ไม่ได้ และก็ไม่รู้เลยว่าจะซ้อมกันยังไง)

ถ้าใครมีวิธีซ้อมทีมใหญ่ก็ช่วยบอกๆกันที่นะครับ (เรื่องทีมเวิร์คพวกผมไม่เป็นปัญหาหรอกครับ ! :D)

ถ้าใครอ่านแล้วไม่เข้าใจสั้นๆง่ายๆเลยครับ มีวิธีซ้อมแบบไหนบ่างที่ทำให้พวกผมทั้ง 9 คนเก่งขึ้นกว่าเดิม !!!