PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Evil within เล่นไม่ได้

tHIdeTOt
25th November 2014, 04:10
ใครก็ได้ ช่วยด้วยครับ
evil within ขึ้น has stopped working
ทำยังไงก็ไม่หาย อยากเล่นมาก

pop99
25th November 2014, 10:04
ถ้าคิดว่าเสป็คเครื่องและวินโด้โอเคแล้ว ที่โฟลเดอร์ที่ลงเกมไว้จะมีโฟลเดอร์ _CommonRedist ลองเข้าไปลง DirectX ดูครับ

ไม่หายก็ เอา has stopped working ชื่อเกม ไปลองเซิฟดูครับ ปัญหามันกว้างอาจมีคำแนะนำดีๆจากผูมีประสบการณ์

ส่วนตัวผม 7x64 ก็รันได้ปกติ

tHIdeTOt
25th November 2014, 13:08
ถ้าคิดว่าเสป็คเครื่องและวินโด้โอเคแล้ว ที่โฟลเดอร์ที่ลงเกมไว้จะมีโฟลเดอร์ _CommonRedist ลองเข้าไปลง DirectX ดูครับ

ไม่หายก็ เอา has stopped working ชื่อเกม ไปลองเซิฟดูครับ ปัญหามันกว้างอาจมีคำแนะนำดีๆจากผูมีประสบการณ์

ส่วนตัวผม 7x64 ก็รันได้ปกติ

ขอบคุณมากครับ :yes
จะลองดูครับ

tHIdeTOt
27th November 2014, 15:11
ตอนนี้ เล่นได้แล้วนะครับ
น่าจะเพราะ window ไม่ support ตอนนี้ผมลง 7 ultimate
ไหลลื่นไม่กระตุกเลย
ขอบคุนมากครับที่ชี้แนะ