PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [News] ขอแสดงความรับผิดชอบ! Ubisoft แจกฟรี DLC AC Unity และแถมเกมสำหรับคนซื้อ SS pass

damkapee
27th November 2014, 03:26
http://25o2zicw5jz372nu42fxtly6.wpengine.netdna-cdn.com/wp-content/uploads/2014/06/Assassins-Creed-Unity-Feature-750x400.jpg

http://sheapgamer.com/wp-content/uploads/2014/11/10808401_10203962088107418_1258343440_n.jpg

ทาง Ubisoft ได้ออกมาแถลงการณ์ขอโทษต่อผู้เล่น Assassin’s Creed Unity ที่ประสบปัญหามากมายในการเล่น โดยจะแจก DLC ตัวใหม่ที่กำลังจะปล่อยออกมาเร็วๆนี้คือ “Dead Kings” ให้กับผู้เล่นทุกคนโดยไม่มีเงื่อนไขแทนคำขอโทษที่ปล่อยเกมที่ไม่สมบูรณ์ออกมา โดย DLC ยังไม่มีกำหนดปล่อย แต่ผู้เล่นทุกแพลตฟอร์ม(PS4, Xbox One, PC)ที่ซื้อ Unity ไปเล่นจะได้รับ DLC นี้แน่นอน

“ต้องขอโทษจริงๆ ที่ตอนที่เกมปล่อยออกไป ทั้งที่มันยังเต็มไปด้วยบั้กต่างๆแล้วปัญหาทางเทคนิคที่เราไม่คิดว่าจะมี…. ตัวผมในนามตัวแทนของ Ubisoft และทีมพัฒนา Assassin’s Creed ทุกคน ต้องกราบขออภัยอย่างสุดซึ้งต่อปัญหาดังกล่าวที่ทำใหพวกคุณไม่อาจเล่นเกมมีความสุขและดื่มด่ำไปในสิ่งที่พวกเราคาดหวังว่าคุณจะได้รับ” Yannis Mallat บอสใหญ่ของ Ubisoft Montreal กล่าว

แต่เดี๋ยวก่อน! สำหรับคนที่สอย Season pass หรือ Gold Edition ไป นอกจากจะได้ DLC ตัวดังกล่าวฟรีแล้ว ยังจะได้รับเกมใดเกมหนึ่งในลิสต่อไปนี้ฟรีหนึ่งเกมอีกด้วยทันที่ที่ DLC ตัวนี้ปล่อยออกมา
– Farcry 4
– The Crew
– Watch Dog
– AC : Black flag
– Rayman Legend
– Just Dance 2015

และถ้าใครที่ซื้อ SS pass ในราคา $30 ก็ยังได้เกม Assassin’s Creed Chronicles: China ไปอีกด้วย

ส่วนแพทที่ออกมาแก้ Bug นั้นจะปล่อยออกมาในอาทิตย์นี้เพื่อแก้ปัญหาต่างๆภายในเกมครับ

ซึ่งตอนนี้ Assassin’s Creed Gold ได้ถูกถอดออกจากเว็บสตีมแล้ว แต่ยังสามารถซื้อกับทาง Amazon ได้ในราคา $89.99 แต่ได้เป็น Uplay นะ ไม่ใช่สตีม

ที่มา : Kotaku

credit : http://sheapgamer.com/2014/11/unity-free-dlc/
http://www.ign.com/articles/2014/11/26/ubisoft-apologizes-for-launch-issues-offers-free-dlc

ONE OK ROCK
27th November 2014, 03:51
มาทั้งแพทแก้แลค+ DLC ฟรีๆ

นี่รวม ของ เถื่อน ด้วยใช่มั้ย:dance แต่ก็แก้บัคแก้เฟรมเรต ให้สมบูรณ์ก็แล้วกัน ก่อนแจก DLC รอได้ แต่บัค กับ เฟรมเรต รออยุ่มาไวๆ

manshinoda
27th November 2014, 03:55
What. ได้far cry 4ฟรี กะจะไม่ซื้อseason pass

ปล.มันจะแจกแค่เกมฟรีให้แค่pc หรือทุกเครื่องครับ มีใครพอรู้บ้าง

damkapee
27th November 2014, 03:57
What. ได้far cry 4ฟรี กะจะไม่ซื้อseason pass

ปล.มันจะแจกแค่เกมฟรีให้แค่pc หรือทุกเครื่องครับ มีใครพอรู้บ้าง

ทุกแพลท ฟอร์มครับ ได้เหมือนกัน

DeathAngeL
27th November 2014, 05:42
ถึงว่าทำไมก่อนขาย Steam ถอดเกมนี้ออกไป เพราะ Steam คิดว่าเกมนี้ยังไม่เสร็จมั้ง :o

headshot deluxe
27th November 2014, 08:43
ที่เขาแจกเกมให้คนซื้อ season pass เพราะเขายกเลิก season pass สำหรับเกมนี้แล้วนะครับ (ในข่าวไม่ได้บอก ผมเลยเสริมให้)

Slamdunk787
27th November 2014, 09:02
ที่เขาแจกเกมให้คนซื้อ season pass เพราะเขายกเลิก season pass สำหรับเกมนี้แล้วนะครับ (ในข่าวไม่ได้บอก ผมเลยเสริมให้)

ใช่ๆๆ ครับๆๆ
ผมซื้อ SS Pass มาด้วย
เเต่ตอนนี้ไม่มีเเล้ว

27th November 2014, 09:16
ใช่ๆๆ ครับๆๆ
ผมซื้อ SS Pass มาด้วย
เเต่ตอนนี้ไม่มีเเล้ว

ผมขอวิเคราะห์แบบดำน้ำเลยนะครับ
คือ SS Pass ของเกมนี้มันมี dlc อย่างน้อย 2 ตัวที่ยังไม่ออกครับ คือ Dead Kings กับ AC Chronicle China
แต่ ณ ปัจจุบันนี้ หลังเกมออกมันมีปัญหามาก ทางค่ายกลัวยอดขายจะตกก็เลยรีบหาทางซื้อใจลูกค้าก่อน โดยการเอา dlc ตัวแรกใน SS Pass มาแจก นั่นคือ Dead Kings (ตามข่าว)
ซึ่งการเอา dlc มาแจกนี้ก็จะทำให้ไม่สามารถขาย SS Pass ต่อไปได้ เพราะคงไม่มีใครยอมซื้อของที่โดนแกะมาแจกฟรีแล้วส่วนนึง ก็เลยต้องจำใจยกเลิก SS Pass
ส่วนคนที่ซื้อไปแล้ว ก็เอาเกมฟรีมาแจกเป็นค่าทำขวัญ ซึ่งเกมพวกนี้ส่วนใหญ่มันเป็นเกมฟรีที่แจกให้คนซื้อการ์ด nvidia อยู่แล้วล่ะครับ แต่ดีหน่อยที่เขาแจกคนเล่นฝั่งคอนโซลด้วย
ส่วน dlc อีกตัวคือ AC Chronicle China ก็ยังเก็บไว้ให้คนซื้อ SS Pass เหมือนเดิม ผมคิดว่าต่อไปเมื่อมันออกแล้วคงออกขายเป็น dlc แยกอีกทีนั่นแหละ (สำหรับคนไม่ได้ซื้อ SS Pass ไปก่อน)

tonsexcom
27th November 2014, 10:41
เลือกเกมได้หรือป่าวคับหรือว่าสุ่ม

sirisuk008
27th November 2014, 10:48
ถึงกับต้องแจกเกมส์ใหม่อย่าง farcry4 ด้วยเนี่ยแสดงว่าโดนบ่นมาหนักเลยนะเนี่ย 5555555
ปีหน้าก็ขอให้ทดสอบก่อนวางขายล่ะกันนะค่ายออกจะใหญ่โตแต่กลับไม่มี Game Tester จากใจผมเริ่มมั่นใจแล้วว่า Thedivision จะไม่ยิ่งใหญ่แบบที่เราหวังซธแล้ว 555

Nobunaka001
27th November 2014, 10:59
ทาง Ubi ยกเลิก SS pass แล้ว คือจะได้ทั้ง Dead Kings กับ AC Chronicle China เลยใช่ไหมครับ ตอนนี้เขาเริ่มแจกรึยังครับ หรือ วันเวลาที่จะแจกอีกทีนึง

ToshirO
27th November 2014, 10:59
ผิดแล้วขอโทษก็โอเค
อย่าให้มีบ่อยๆเน้อ UBI

earth123wwe
27th November 2014, 11:56
เล่นจนจะจบแล้วพึ่งออกมาหรอ

por
27th November 2014, 12:05
อย่างที่เคยบอก AC ภาคนี้ห่วยสุดในซีรี่ ไม่รุ้ทำเสร็จยัง(เป็นภาคแรกที่โครตเสียดายเงิน)แต่โหมด Co op ก็พอบรรเทาความห่วยของภาคนี้ได้เยอะพอสมควร(ถ้าภาคนี้ไม่มีCo-opแบบนี้ คงเป็นเกมส์AC ที่โครตห่วยแตกสุดๆกันเลยที่เดียว)

ubi ปีนี้ ยกให้ Farcry 4 ไปเลยใจผม บัคมีน้อยมาก เล่นก็ไม่แลค มีอะไรให้ทำเยอะด้วย เพลินสุดๆ(เสียอย่างเดียว ฉากมันหมือนภาค3 ไปหน่อย เอาภูเขาออกใส่ทะเล นี่ภาค3 เลย)แต่ความมันส์ก็ชดเชิดได้หมด:o

KigTomm
27th November 2014, 13:24
ผมว่า Assasin Creed เกม Serie นี้ยอดขายเยอะนะ ขนาด SS เก่าๆผมว่ายังมีคนซื้ออะ มูลค่าชื่อ Assasin Creed มันสูงด้วย แล้วต้องมี SS หน้าต่อแน่ๆ ถ้าไม่รักษาลูกค้าเก่าไว้
ก็ไป.....กันหมดสิ ภาคใหม่ใครจะซื้อเล่นหละ (แต่เอา FC4 มาแจกด้วยนี้ มันยังไงกันนะ)

PEAzzzz
27th November 2014, 13:57
ทางฝั่งคอนโซนมีแพทตัวล่าสุดออกมาแล้วนะครับ เกมดีขึ้นมาพอสมควร เฟรมเรตมีล่วงอยู่แต่น้อยลงมาก ส่วน DLC นี่เขาแจกแค่ Dead King ครับ China ไม่ได้แจก ที่เขายกเลิก Season pass ไปก็ตามที่ความเห็นข้างบนกล่าวๆกันมาเลยครับ คือ เอาครึ่งนึงของ ss pass มาแจกแล้วคนที่ซื้อคงมีโวยกันไปข้าง เลยยกเลิกมันไปเลย ส่วนคนที่ซื้อไปแล้วเขาเลยแจกเกมฟรีให้ตามที่บอกสามารถเลือกได้ครับ และก็ยังได้ china ไปเล่นอีกด้วย (สรุปคนซื้อ ss pass ก่อนที่เขาจะทำการยกเลิกไปนั้น คุ้ม ซะยิ่งกว่าคุ้มครับ)

27th November 2014, 14:33
ใช่ครับ คนซื้อแบบ gold จะคุ้มมากๆ เพราะได้ dlc ครบทุกตัว แถมได้เกมฟรีอีก 1 เกม

damkapee
27th November 2014, 15:00
เลือกเกมได้หรือป่าวคับหรือว่าสุ่ม

เลือกได้ครับ แต่ต้องรอดูรายระเอียอดว่าจะส่งเมล์ให้มาเลือกตอนไหน แต่คาดว่าน่าจะเป็น ตอน DLC dead king ออก

Patrenko
27th November 2014, 15:29
อย่างที่เคยบอก AC ภาคนี้ห่วยสุดในซีรี่ ไม่รุ้ทำเสร็จยัง(เป็นภาคแรกที่โครตเสียดายเงิน)แต่โหมด Co op ก็พอบรรเทาความห่วยของภาคนี้ได้เยอะพอสมควร(ถ้าภาคนี้ไม่มีCo-opแบบนี้ คงเป็นเกมส์AC ที่โครตห่วยแตกสุดๆกันเลยที่เดียว)

ubi ปีนี้ ยกให้ Farcry 4 ไปเลยใจผม บัคมีน้อยมาก เล่นก็ไม่แลค มีอะไรให้ทำเยอะด้วย เพลินสุดๆ(เสียอย่างเดียว ฉากมันหมือนภาค3 ไปหน่อย เอาภูเขาออกใส่ทะเล นี่ภาค3 เลย)แต่ความมันส์ก็ชดเชิดได้หมด:o

ลองภาค Rogue ยังครับอาจจะยกรางวัลให้ภาคนั้นเเทนก็ได้นะหุหุ

ไม่ใช่ว่าแย่หรอกแต่มันเหมือน DLC Standlone ของภาค 4 ซึ่ง AC เป็นเกมส์รายปีที่แต่ละภาคมันให้ความสดใหม่เสมอแต่มาภาคนี้กลับไม่ใช่ เพราะงั้นผมว่า Unity ถือว่าคุ้มตังเเล้วครับ lol

sarayou
27th November 2014, 15:58
ผมคิดว่าภาคนี้มีต่อแน่ๆเขาคงต้องเอาใจคนเล่นไว้ก่อนทำเหมือนภาค2เลยทำให้อยากเล่นต่อ

cpt.noppakit
27th November 2014, 17:21
ลองคิดดู...ขนาด Ubisoft ยังโดนต่อว่าขนาดนี้ ทีมพัฒนา Assassin’s Creed Unity ไม่โดนเบื้องบนต่อว่าและหักเงินกันเลยหรอ???

zanuk9876
27th November 2014, 17:30
ตบหัวแล้วลูบหลัง เยี่ยมจริงๆ

pingzababa
27th November 2014, 17:48
กำลังจะซื้อ season pass พอดี แต่ตอนนี้ซื้อไม่ได้แล้ว อดได้เกมแถมเลย

inwharn205
28th November 2014, 19:51
คนซื้อทีหลังจะได้ป่าวคับหนิ

Kellidev
28th November 2014, 21:07
แจกฟรีเกมใหม่อย่าง Far cry 4 , The crew ยกโทษให้เลย :giveheart

ปล.เล่นจบแล้วแทบไม่เจอบัค แต่ยังดีสู้ภาคก่อนหน้านี้หลายๆภาคไม่ได้