PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ด่วน !!! สอบถามเกี่ยวกับเกม Company of Heroes 2 ครับ (จะซื้อ)

่jamornz
28th November 2014, 01:16
คือน้องชายผมมันชอบเล่นเกมนี้ ก็เลยว่าจะซื้อแท้มาเล่นเลย
แต่สงสัยตรงนี้ครับ มันมีหลายอัน และมันลดราคาด้วยเลยจะจัดซะหน่อย เหลือเวลาวันเดียว หมดเที่ยงคืนของคืนวันที่ 28 ครับ (วันนี้แหล่ะ แต่เที่ยงคืน)
คือผมจะซื้อภาคหลักแน่นอนครับ แต่อันอื่นนี่คือมันยังไงเหรอครับ อันที่มาใหม่ที่ไม่ได้ลดราคา มันแยกไปกับตัวเกมเลยหรือเปล่า หรือมันเป็น DLC
แล้วอันที่ลดราคา ไม่ถึง 100 บาท มันเป็น DLC ใช่ไหมครับ

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xfa1/t31.0-8/10649026_856393601059677_4622400955095556543_o.jpg

พอดีเพิ่งจะซื้อเกมแท้ทางฝั่ง Stream น่ะครับ (อยู่แต่ฝั่ง Origin) เพิ่งจะเริ่มออกจากสายมืดเต็มตัวมาบ้างแล้ว
ปล.คือซื้อมันหมดเลยใช่ไหม 555555
ปล2.แล้วอันสุดท้ายในรูปมันคือ โอ้ งงไปหมด เกมนี้
ปล3.คือ งง ภาคหลัก กับ ภาคที่มาใหม่ ว่ามันเป็นเกมตัวเดียวกันหรือเปล่า หรือตัวใหม่เป็น DLC แล้วอันล่างสุดมันคือ งง พิมพ์วนไปวนมาเพื่อ :o

เกมอื่นไม่เท่าไร แต่เกมนี้ผมงงครับ มันเยอะเกิน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

TorSeinen
28th November 2014, 01:42
Company of Heroes 2 ตัวหลัก
Company of Heroes 2 - The Western Front Armies ซื้อแล้วเล่นOberkommando West,US Forces ในมัลติได้
Company of Heroes 2 - Ardennes Assault เป็นเนื้อเรื่องแนวรบตะวันตก

ที่เหลือเป็นDLC

Patrenko
28th November 2014, 15:00
Company Of Heroes 2 ครับเป็นภาคหลักซึ่งถ้าซื้อตัวนี้คุณจะได้เล่นเนื้อเรื่องเเละเล่น multiplayer ในฝ่าย โซเวียต เเละ Ostheer เยอรมัน
ส่วน The western front army คือ DLC ทีมใหม่ครับซึ่งเป็น DLC standalone ไม่ต้องมีตัวเกมส์หลักแต่จะเล่นได้แค่ฝ่ายของ DLC ตัวนี้เท่านั้นหากท่านไม่มีภาคหลักคือ สหรัฐเเละ Oberkommando west ของฝ่าย axis
ส่วน The Ardennes Assault เป็น DLC เนื้อเรื่องของฝ่ายสหรัฐครับมีค่อนเท้นสำหรับ multiplayer นิ๊ดหน่อยคืออย่างเช่นถ้าคุณจบเนื้อเรื่องโดยผู้บัญชาการสายทหารราบคุณก็จะได้ bullettin หรือการ์ดเพิ่มสเตตัสอันน้อยนิ๊ดสำหรับยูนิตของสายนั้นๆไปใข้ใน multiplayer ครับซึ่งถ้าจะเล่นออนไลผมก็เเนะนำข้ามตัวนี้ไปได้เลยครับ