PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : far cry 4 เล่นจบแล้ว จะหา Sabal ได้ที่ไหน

awess
28th November 2014, 06:26
+++++++++++++++สปอย ++++++++++++++++

คือผมเลือกภารกิจของ Sabal
แล้วก็ฆ่า Amita ทำภารกิจ จบ (ใช้ RPG สอย Pegan ร่วงตอนสุดท้าย ฮามาก)
ที่นี้พอจบแล้ว Sabal ก็วอมาคุย ไรไม่รู้ฟังไม่ออก ไม่เจอตัวด้วย
คืออยากรู้ว่าอี sabal นี่อยู่ไหน จะได้ไปทักทายหน่อย
ใครรู้บ้าง

Vegito
28th November 2014, 11:55
อยู่ที่วัดที่เป็นเกาะอยู่กลางทะเลสาบครับ ขึ้นต้นด้วยตัว J แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร
ที่เป็นภารกิจเราต้องรักษาวัดไม่ให้โดนถล่มนั่นล่ะครับ (เลือก Sabal เราต้องรักษาวัด เลือก Amita เราจะวางระเบิดวัด)
ไปถึงวิ่งไปรอบๆ จะเห็นด้านนึงมีคนคุกเข่าอยู่ พอเข้าไปก็จะพบฉากคุยกับ Sabal รอบสุดท้ายครับ (เตือนนิดนึงว่าค่อนข้างโหดร้าย)

และที่ Sabal วิทยุมาคุยกับเราคือเขาบอกให้เราไปถล่มป้อมปราการของ Pagan เนื่องจาก Pagan ไม่อยู่แล้วทำให้ป้อมอ่อนแอ
มันก็เหมือนยึด Outpost นั่นล่ะครับเพียงแต่ Alarm มันจะเยอะหน่อย เป็นไอคอนรูปเหมือนกำแพงมี 4 จุดบนแผนที่

pamzar5546
28th November 2014, 12:29
เอ้าเห้ยเผลออ่าน

เอ้าตอนเลือกภารกิจ sabal กับ amita นี่ถึงกับเปลี่ยนตอนจบเลยหรอ

ผมนึกว่าทำของ amita เสร็จ ก็มาทำของ sabal ต่อ

แบบนี้ผมก็ต้องเล่นหลายรอบดิ 5555555

kurolykan
28th November 2014, 13:12
เอ้าเห้ยเผลออ่าน

เอ้าตอนเลือกภารกิจ sabal กับ amita นี่ถึงกับเปลี่ยนตอนจบเลยหรอ

ผมนึกว่าทำของ amita เสร็จ ก็มาทำของ sabal ต่อ

แบบนี้ผมก็ต้องเล่นหลายรอบดิ 5555555

ไม่แน่ใจว่าสปอยอันนี้จะทำดาเมจใส่คุณไหม ขอใส่สีตัวอักษรสีขาวล่ะกัน

ไม่ว่าคุณจะเลือกฝ่ายไหน แต่ฉากจบไม่เปลี่ยนแปลงหรอก ฉากจบมี 3 แบบ รวมฉาก Easter Egg ที่ได้จากการรอ 15 นาทีในวังตอนเริ่มเกมด้วย มันจะส่งผลแค่กับภารกิจ และผลกระทบต่อกลุ่ม Golden Path ตอนท้ายนิดหน่อย แต่ไม่ว่าจะเลือกฝ่ายไหน ทุกฝ่ายก็มีแนวคิดและความเลวในแบบของตัวเองอยู่

pamzar5546
28th November 2014, 14:44
ไม่แน่ใจว่าสปอยอันนี้จะทำดาเมจใส่คุณไหม ขอใส่สีตัวอักษรสีขาวล่ะกัน

ไม่ว่าคุณจะเลือกฝ่ายไหน แต่ฉากจบไม่เปลี่ยนแปลงหรอก ฉากจบมี 3 แบบ รวมฉาก Easter Egg ที่ได้จากการรอ 15 นาทีในวังตอนเริ่มเกมด้วย มันจะส่งผลแค่กับภารกิจ และผลกระทบต่อกลุ่ม Golden Path ตอนท้ายนิดหน่อย แต่ไม่ว่าจะเลือกฝ่ายไหน ทุกฝ่ายก็มีแนวคิดและความเลวในแบบของตัวเองอยู่

อยากรู้ อยากเล่น แต่ติดสอบบ เอาไว้สอบเสร็จเดี๋ยวผมเล่นให้ครบเลย
ปล. ผมลองฉากจบแบบ 15 นาทีแล้ว ฮาๆดี 55555

massmello
28th November 2014, 15:34
ผมอ่านแล้วทำให้เข้าใจว่าผมต้องทำแบบนี้....
:o ผมนี้กดNew Game ใหม่เรียบร้อยแล้วครับ ฆ่าผู้หญิงไม่ลงจริงๆ ถึงภารกิจของ Sabal จะดูมีเหตุผลกว่า แต่ยอมทำใจเก็บของอัพเกรดใหม่เพราะฆ่าหญิงไม่ลงจริงๆ

lnwllos14
2nd December 2014, 01:03
ดีจริง ๆ ที่เลือกม่อสาวมาตั้งแต่ทีแรก Five Five Five

-[W]annapira-
2nd December 2014, 01:59
ผมเล่นจบแล้วได้ฆ่าแค่ Pagan คนเดียวเอง ฮ่าๆ ยังมึนอยู่เลย

u-kote
13th July 2015, 13:12
สกิลช้างผมเหลือหลังๆมันยังอัพไม่ได้ต้องทำไงหรอครับ (ปืนปลดล็อค หน้ากาก จดหมายข้อความ ครบหมด) เหลือสกิลช้างอย่างเดียว ตั้งใจจะเก็บ 100% ตอนนี้ไได้ 99.??%

Prirya
13th July 2015, 13:24
ไม่ว่าคุณจะเลือกใคร แต่ผลสุดท้าย คุณก็อยากจะยิงทั้ง 2 ทิ้งเองครับ ด้วยมือคุณเองเลยด้วย หลังจากที่เพแกนจากไป

เกมส์นี้มันหักมุมครับ บอกมากเดี๋ยวสปอย ผมบอกแค่ว่าฉากจบแบบ 15 นาทีคือฉากจบที่ดีที่สุดแล้วครับ :gamer