PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรู้สึกของผม ผมควรทำยังไง ?

I3lacKSwoi2D
29th November 2014, 05:38
คือ ผมเป็นคนมีเพื่อนสนิท ญ คนนึงซึ่งผมกับเค้าก็ยังคุยกันอยู่ทุกวัน

เค้าเป็นทั้งเพื่อนที่ดี ที่ปรึกษาที่ดี แม้ผมจะแบบเหลวไหลแค่ไหนเค้าก็จะเตือนผม

ซึ่งตอนนี้ผมกับเค้าก็อยู่คนละมหาลัย

แล้วผมก็อยู่มหาลัยที่ฝึกวินัย คือต้องอยู่หอใน แล้วคราวนี้ผมได้มีโอกาสอยู่หอนอก

ผมก็เลยทักเค้าไปว่า. เอออ เธอเดี๋ยวเราไปหาอยู่ ม. ป่าว

เค้าก็บอกว่าอยู่จะมาจริงหรอ ผมก็พูดล้อเล่นกะเค้าไปเรื่อยๆ แต่ผมกำลังไปหาเค้าจริงๆ

จนผมใกล้ถึงจึงแคป GPS มาให้เค้าดู เค้าจึงเชื่อ และผมก็ได้ไปกินบุฟเฟ่กับเค้า ตอนผมไปถึงก็เวลาประมาณทุ่มครึ่ง

ผมก็กลัวรถหมดก่อนเลยบอกว่ารถหมด 4 ทุ่มครึ่ง ผมก็เลยสบายใจ หลังจากกินเสร็จก็ 3 ทุ่มครึ่ง เค้าเลยชวนผมว่าไปเที่ยว

รอบ ม. ของเค้าก่อนมั้ย ผมก็ตกลง เท่ียวรอบ ม. โดยปั่นจักรยานน่ะครับ แล้วสิ่งที่เห็นคือ ผช จะซ้อน ผญ จะปั่น

ซึ่งผมรับไม่ได้กับข้อนี้ ผมจึงขอปั่นแล้วให้เพื่อนผมคนนี้ซ้อน เค้าก็ยืนยันว่าจะปั่นผมก็ไม่ยอม ผมจึงพูดกับเค้าว่า"รู้มั้ยสิ่งที่ รร เราสอนมาคืออะไร

ผู้ชายคือเพศที่เกิดมาเพื่อดูแลผู้หญิง ทำให้ผู้หญิงมีความสุขที่สุดแม้ว่าเค้าจะอยู่ในฐานะอะไรก็ตาม" ขณะที่เค้ากับผมเที่ยวรอบ ม. กัน ผมรู้สึกแบบ

มันมีความสุขมากกกกก มันเป็นความรู้สึกดี อบอุ่น มากครับ ในขณะที่ปั่นไปด้วยเราก็คุยกันเรื่องต่างๆไปเรื่อยๆ หยอกล้อกันไป

บางทีเวลาคุยเรื่องตลกๆเค้าก็กอดหลังผมแล้วก็หัวเราะบ้าง

สิ่งที่ผมติดใจมากที่สุดคือสะพานดาวโดยตำนานบอกว่าหากมีคู่ใดปั่นแบบเท้าไม่ติดพื้นนั่นคือคู่แท้ ผมปั่นไม่ติดพื้นเลยคับ (มารู้ทีหลังว่าผู้หญิง

ต้องปั่น) หลังจากนั้นก็ปั่นเรื่อยๆ

จนแบบผมปั่นเพลินจนถีง 4 ทุ่มครึ่ง ซึ่งรถหมดแลิวอ่ะครับ หรือถ้ามันยังมีผมก็คงไม่กลับเพราะว่าจาก ม. เค้ากลับหอผมใช้เวลาราว 3 ชม

ซึ่งย่านหอนอกที่ผมอยู่ช่วงเวลานี้ค่อนข้างน่ากลัว ทำให้ผมบอกเค้าว่าพอมีเพื่อนบ้างป่าว เราอยากนอนนี่เลย

ส่วนหอเค้าก็เป็นหอหญิง เค้าจึงติดต่อเพื่อนอีกคน

เค้าก็บอกมีเพื่อน ญ มีหอนอกคนนึงเป็นเพื่อนจาก รร. เก่าผม. พอโทรหาเพื่อนคนนี้ก็บอกว่ารู้จักผมและให้นอนได้

โดยเพื่อนสนิทผมคนนี้จะไปนอนด้วย สรุปมี 3 คนที่นอนคือ ผม เพื่อนผม กะเพื่อนที่หอ

ที่สำคัญคือเค้าแต่งตัวแบบ เสื้อตัวกับกางเกงขาแบบสั้นมากๆ ผมยังแบบเฮ้ยไมใส่แบบนี้อ่ะ ไปเปลี่ยนมา มันก็บอกปกติมันก็ใส่แบบนี้นอน (ผมคิดในใจมันไม่กลัวเราเลยเหรอ)

อีกอย่างคือเค้ามีแฟนแล้วด้วย(ผมยังเจ็บนิดๆเลย) เค้าก็อธิบายกับแฟนเค้าว่าผมไม่มีอะไร เป็นเพื่อนสนิทกันมานาน

เวลานอนด้วยความที่ผมนอนพื้นชินมาจากการฝึก ผมเลยถามว่าแล้วผ้าปูที่นอนเราอ่ะ

เพื่อนผมคนนี้เลยบอกว่าไม่ต้องนอนเตียง เดี๋ยวเรานอนกลางแกนอนข้างเรา ผมแบบว่าอึ้งมาก แบบใจกล้าไป

พอนอนผมก็เอาจริงๆคือไม่คิดเรื่องแบบนั้นเลยคับ คิดแค่ว่าห้ามทำนะห้ามเด็ดขาดเพื่อนที่ดีที่สุดของเราจะเป็นอะไรไปไม่ได้

จนแบบว่าหลับและตื่นเช้า ผมกะเค้าก็อยู่แค่ 2 คนเพราะเจ้าของห้องไปเรียน

ตอนที่ตื่นมาอาบน้ำไรเสร็จเราทั้งสองก็คุยกันสมัยเรียน ม. ปลายที่ผมอยู่กับเค้าก็พูดแนวแบบ เอ้อ มัธยมมันสบายเนอะ

แบบว่าเราคุยกันไปเล่นแบบแหย่กันไป แบบว่า เค้าก็ชอบจิกหัวผม ผมก็ชอบบีบคอเค้า 555 เราก็แกล้งหยอกล้อกันไป แต่ผมกลับมีความสุขมาก

แบบผมก็เผลอกอดเค้าด้วย แต่เค้าก็ไม่ว่าไรผมแบบเพื่อนกันละมั้งครับ

จนเพื่อนหอมาจึงไปกินข้าวกัน

แล้วผมหลังกินข้าวเสร็จจึงกลับ ม. ของผม

ตอนที่ผมบอกลาเค้าเอาจริงๆผมไม่เคยพูดอะไรซึ้งๆกับเค้า ผมจึงทักไลน์แบบ ขอบคุณนะ เรามีความสุขมาก

ตอนผมพิมพ์ผมน้ำตาคลอแล้วก็หลับตาภาวนาให้มีวันแบบนี้อีก...

เค้าคือเพื่อนที่ผมสนิทมากจนผมรักมากกว่าแฟนคนใดๆที่เคยคบ

ผมคิดว่าอาจจะแอบชอบเค้า ผมควรทำยังไงดีครับมันทรมานมากก

bank9398
29th November 2014, 06:02
เขาอ่อยให้ขนาดนี้แล้ว ไม่รีบบอก ระวัง หมาตัวอื่นจะคาบไปก่อนนะครับ คุณณ

ปล. ก็ผมรักสนุกไม่อยากผูกพัน 5555+

I3lacKSwoi2D
29th November 2014, 12:40
เขาอ่อยให้ขนาดนี้แล้ว ไม่รีบบอก ระวัง หมาตัวอื่นจะคาบไปก่อนนะครับ คุณณ

เค้ามีแฟนแล้วคับบบ อีกอย่างคุณอาจจะไม่เข้าใจว่าการที่เราอาจจะรักใครสักคนมันอาจไม่จำเป็นต้องคิดเรื่องแบบนั้น

LookPhet
29th November 2014, 13:30
ผมคิดว่าท่านน่าจะทำตามความรู้สึกนะครับ

แต่มันคงติดตรงที่เขามีแฟนแล้ว...

สู้ๆนะครับท่าน :)

thedogza101
29th November 2014, 13:46

ไอ่นี้ก็หื่นจัง เขาเพื่อนกันแหม่

482566789
29th November 2014, 15:12
เอิ่ม คือผมไม่ได้จะมาหื่นอะไรนะครับ เเค่ลองมาคิดดู ผู้หญิงเขาให้มานอนด้วยกัน
1.ถ้าไม่ไว้ใจมากๆก็คงไม่มีอะไร เป็นเพื่อนกันจริงๆไรงี้
2.เเต่ถ้าผู้หญิงเองก็หวังอย่างอื่นละ เเบบว่าให้เรามานอนด้วยเพราะ อยากทำเรื่องอย่างว่า(ถ้าผู้หญิงคิดถึงข้อนี้จริงคือเขาคงรู้สึกเฟลอยู่บ้างที่ท่านไม่ทำอะไร)
ผมคิดว่าผู้หญิงน่าจะรู้สึกเเบบข้อ2มากกว่านะ คือประมาณว่าผู้หญิงที่เรานอนร่วมห้องกับเขาได้ ก็อาจ(อาจจะนะ)มีอะไรที่ลึกซ้ึงกว่าเดิมได้
2 ข้อนี้เป็นเเค่ข้อสันนิฐานนะ
ผมคิดว่าลองคุยๆดูไปก่อนละกันครับ เพราะเขามีเจ้าของเเล้ว ถ้าทำอะไรเเบบรวบรัดเกินไปจะเสียเพื่อนไปเเบบง่ายๆเลยนะ

ผมก็มีเเบบท่านนี้เเหละ เป็นรุ่นน้องที่ รร คุยกันไปดูหนังด้วยกัน จนเป็นเพื่อนสนิทไปเเล้วแต่ของผมมันบอกไม่ถูกว่าควรรู้สึกยังไง เเต่ผมขอมันเป็นเเฟนทุกวันอะเวลามันเล่นมุขหยอดผมมา
เเน่นอนคำตอบคือ ไม่ ทุกครั้ง555 เเบบนี้มันก็ดีครับคุยสนุกไม่ผูกมัด ไว้ผมพร้อมจริงๆอาจจะขอเขาเเบบจริงๆจังๆก็ได้