PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเกมส์ Life is feudal

whitebar
29th November 2014, 23:53
คือช่วงนี้สตีมลดราคาเกมส์นี้ลด 20 % ซึ่งผมก็เล็งเกมส์นี้ไว้ตอนออกใหม่ๆแต่ราคาของมันนี่แทบเอาเงินเดือนของผมในส่วนเติมน้ำมันรถหายวับไปกับตาเลย:) ตอนนี้ช่วงลดราคาผมเห็นว่าราคามันเบาลงมาหน่อยผมเลยกะจะซื้อมาแต่ผมไปอ่านคอมเมนในสตีมดู(ซึ่งปกติผมจะดูแง่ลบไว้ก่อนว่าที่คนส่วนมากไม่ชอบมักมีสาเหตุจากอะไร)เห็นหลายๆคนบ่นเรื่องตัวเกมส์ต้องใช้เวลามากเลยอยากจะถามก่อนซื้อเพื่อความแน่ใจครับ(ก่อนหน้านั้นผมซื้อ Rust มารู้สึกไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่)
:ask1.อย่างแรกเกมส์นี้เราเล่นแบบ single player ได้รึเปล่าครับหรือต้องหาเซิฟเข้าแบบ Rust
:ask2.ผมชอบเกมส์ที่มันดูSimulatorนะอย่าง มายคราฟแต่ของมายคราฟเหมือนจะเน้นไปที่ขุดเหมืองตามชื่อเกมส์มากกว่าเลยอยากจะรู้ว่า พวกที่เราทำได้ในเกมส์(ปลูกผัก ล่าสัตว์ ลงเหมือง สร้างของ ) มีหลากหลายรึเปล่าครับ
:ask3.ตัวเกมส์เป็นแบบจำลองยุคกลางเลยหรือเป็นแบบ ยุคกลางแฟนตาซีมีมอนเตอร์อะครับ

แค่นี้แหละครับที่ผมอยากจะถาม:heart แต่ถ้าสรุปข้อดีข้อเสียของเกมส์ในแบบฉบับคุณละก็จะดีมากละครับ ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลานะครับผม:giveheart