PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกมส์ dragon age inquisition หน่อยครับ

ie37niceza
30th November 2014, 00:26
พอดีผมซื้อแผ่นแท้มาครับ แต่พอเล่นไปมันหาเควสหลักไม่เจออะครับเราจะสังเกตยังไงถึงจะรู้ว่าอันไหนเป็นเควสหลักอะครับ แล้วถ้าทำเควสย่อยจะทำอันไหนบ้างเพื่อไปสู่เนื้อเรื่องหลักอะครับ ดูไม่ค่อยเป็นเลยทเควสย่อยก็เยอะมาก จะสังเกตยังไงแนะนำทีครับขอบคุณครับ

L4ST7T4ND
30th November 2014, 00:42
แนะนำไป Dragon Age Inquisition Thailand ครับ
ข้อมูลเบื้องต้นมี

ส่วนตามจขกมบอกนะ
เควสหลัก access โดยกด J
แล้ว panel ด้านซ้ายจะมีเควสปรากฏอยู่ครับ
โดยเควสหลักส่วนใหญ่จะใช้
ค่า Power ในการดำเนินมาก
(ในเริ่มต้น ค่า Power ได้มาจากการทำ Side Quest ครับ
เควสนึงได้ประมาณ 1-4 )
อันแรกสุดคือ Inquisition's Path คือเควสหลักเควสเนื้อเรื่องครีบ