PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีรุ่นน้องมาชอบ แต่แฟนเก่ามาขอคืนดีครับทำไงดีกลุ้มมากๆเลยครับ TT

Chopper2645
30th November 2014, 23:08
เรื่องนี้มันเกิดขึ้นมานานแล้วครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ตอนนี้กลุ้มมากเลยกลุ้มมาหลายเดือนแล้ว วันนี้เลยอยากจะมาระบายและขอคำปรึกษา
คือว่ามีรุ่นน้อง ที่อยู่ ม.1 มาชอบผมเข้า คือผมก็อยู่ ม.6 ล่ะ ตอนนั้นเค้ามาคุยกับผมแทบทุกวัน แต่ผมก็คิดกับน้องเค้าแค่พี่น้องจริงๆ เรื่องคือน้องคนนี้เป็นน้องรหัสของเพื่อนผมครับ เค้าแอดผมมาในเฟสและก็คุยกันแชทบ้างโทร สไกป์บ้าง คือตอนนั้นผมยังไม่มีแฟนนะยังโสด :D เพราะแฟนพึ่งบอกเลิกผม ทีนี้ผมก็เหงาไม่มีเพื่อนคุยน้องคนนี้เข้ามาในชีวิตผมก็เลยคุยเลย ตอนนั้นคิดว่าอยากมีน้อง พอดีที่บ้านเป็นลูกคนเดียวไม่เคยมีน้อง คือตอนนั้นเจ็บจากแฟนเก่าด้วยอ่ะคับ :mad3 น้องคนนี้ดีกับผมมากๆเลยครับ ชวนผมคุยทำให้ผมยิ้มได้มีความสุขไม่งอแงเหมือนเด็กทั่วๆไปนะ นิสัยดีมากๆเทคแคร์ผมสุดๆ ประเด็นมันเริ่มตรงที่ว่า อยู่ๆ แฟนคนที่บอกเลิกผมไปเค้าบอกเลิกแฟนเค้าและเค้ามาถามผม ว่า " เปอร์ๆ คบกับน้องหรอ ?" :confused: "ผมก็บอกว่าเฮ้ยไม่ใช่นะ แค่พี่น้อง" แล้วเธอก็พยายามทำทุกวิถีทางที่จะให้น้องคนนั้นออกไปจากชีวิตผมให้ได้ครับ คือคิดดูนะครับผมไม่อยากเสียความเป็นพี่น้อง และเหมือนกลับว่าแฟนผมอยากจะกลับมาคืนดีซึ่งผมอยากจะคืนดีกับเธอมากๆ ในที่สุดเค้าก็บอกผมว่าเรากลับมาคบกันเหมือนเดิมได้ไหม ผมเลยตัดสินใจไม่ได้คุยกับน้องคนนั้นไปเลยครับ แล้วก็กลับมาคืนดีกลับแฟนแทน ผมรู้นะว่าผมทำผิดที่ไปให้ความหวังน้องเค้ามากเกินไป แต่ผมควรทำยังไงต่อไปดีครับกลุ้มมากๆเลย เหมือนกับผมเลือกอย่างเสียอย่าง ผมผิดใช่ไหมเนี่ยหรือว่าแฟนผมผิดที่โลเลครับช่วยด้วยครับ :(
ปล.ในใจที่ผมต้องการคือผมอยากมีน้องไว้คุยเล่นอยากมีแฟนคนเดิมเพราะผมรักแฟนคนนี้จริงๆ :heat

copperman2
30th November 2014, 23:26
Pantip เลยท่าน

Tanongwa
1st December 2014, 08:04
อ่านหนังสือเล่มเก่า จบแบบเก่า อ่านหนังสือเล่มใหม่ จบแบบใหม่
เลือกเอา ทำไมเขาถึงทิ้งเราไปมีแฟนใหม่

steroids
1st December 2014, 09:04
เลือกสิครับ ถ้าไม่เลือกมันต้องมีสักที ที่ต้องบรรจบกันสักวัน

Season
1st December 2014, 09:25
บางทีหนังสือเล่มเก่า อาจจะยังมีบางหน้าที่ยังอ่านไม่ละเอียด ก็ได้นะ ถึงตอนจบจะยังเป็นแบบเดิมก็เถอะ แต่ความรู้สึกไม่เหมือนเดิมแน่นอน :)

kira002
1st December 2014, 09:44
กะอยู่ที่ว่า คนเก่าจบด้วยดีหรอป่าว ด้วยนะครับ

อยากจะบอกไว้อย่าง

เกิดเป็นเสือ อย่ากลับกินเนื้อชิ้นเก่า ครับ แค่นี้ละ

pongpit01
1st December 2014, 09:54
ตอนนี้เป็นไงต่อจ๊ะ :heart:heart

pkghpk666
1st December 2014, 10:34
มันคือ หลักที่เป็นจริงครับ ^_^ ทางเศรษฐศาสตร์ เขาเรียกว่า ต้นทุนค่าเสียโอกาศ(ของฟรีไม่มีในโลก) ได้อย่าง ต้องเสียอย่าง

คิดมากน่ะ ทำตามใจตัวเองล่ะกัน ^_^

iPoweRx
1st December 2014, 21:54
โจทย์รัก เลย >___<

estelle18
1st December 2014, 21:57
น้องเขา ม.1เอง ท่าน ม.6ละ
คำตอบ ไม่เลือกใครสักคน ไปตายดาบหน้ากับสาวมหาลัย