PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซฟเกมหายครับ ( เล่่นผ่าน Origin ) ( Dragon Age : Inquisition )

L4ST7T4ND
1st December 2014, 12:43
ผมจะค่อยๆเริ่มอธิบายนะครับ

คือว่าเซฟเกมผมหายไปครับ แล้วผมเล่นไปไกลมากแล้ว แต่กลับมาเล่นต่อไม่ได้
เหลือแต่เซฟตอนที่ผมเล่นใหม่ๆเลย ซึ่งผมไม่กลับไปเล่นแน่ ผมเลยจะมาสอบถามว่าทำไงดีครับ

จริงๆผมสับสนและงงกับระบบเซฟเกมของออริจินมานานอยู่แล้ว
คือเน็ตผมติดตลอด แต่มันก็ชอบขึ้นมาว่า Cannot connect บ้างล่ะ Connect ได้บ้างล่ะ
คือมันเป็นอะไรของมันครับ มันชอบให้ผมกดเลือกว่าใช้ Cloud Data หรือ Local Data
พอผมลองกดทั้งสองอัน ก็มาทำ Error to Sync บางทีไม่มีขึ้นให้กด เข้าใจปะครับ ผมงงกับมันมาก
่ก่อนหน้านั้นผมก็กังวลว่าสักวันเซฟผมต้องหายแน่ๆ

แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆครับ
ทีนี้ผมก็จะลองมาหาวิธีใช้เซฟจาก Local Data ทีนี้มันก็ไม่มีขึ้นให้ผมกดละครับ
Setting ใน Origin ผมก็หาไม่เจอครับ

ทำไงดีครับ

// ขอบคุณครับ

kira002
1st December 2014, 12:58
ผมปิด เอาเซฟในคอม ไม่ส่งไปบน Server

เซงเซฟ ชอบหาย

neobleak
1st December 2014, 16:46
ไปกดใช้ข้อมมูลบนกลุ่มเมฆใช่ป่าวครับ? โดนมาเหมือนกัน20ชม.หายวับอย่างเซ็ง ==

L4ST7T4ND
1st December 2014, 17:19
เห้ย แล้วพูดกันแบบนี้แสดงว่าไม่มีทางกู้ได้ ?!!

โอ้วโฮลี่ฟัค

neobleak
1st December 2014, 21:15
originนะออฟไลท์ไว้ดีกว่าครับ ออนเฉพาะตอนเล่นมัลติก็พอ