PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมในเดือน ธันวาคม 2014 ที่น่าสนใจ

potaepuf
1st December 2014, 19:28
กลับมาแล้วครับ กับ ผม PotaePUF นะครับ ตอนนี้ ก็เข้าสู่ช่วงเดือนสุดท้ายของปีแล้วนะครับ แล้วก็ หน้าหนาวด้วย อิอิ
ก็จะมาพูดถึงเกมที่น่าสนใจ ในเดือนธันวาคม นี้ นะครับ ว่าแต่ จะมีเกมอะไรบ้าง ไปดูกันเลย

1.The Crew

เกมแข่งรถผู้เล่นหลายคน จากค่าย Ubisoft ที่ได้นำรูปแบบการแข่งรถแบบที่ไม่เหมือนใคร ความน่าสนใจอยู่ที่จะเป็นการขับรถในรูปแบบ open world เกมวางจำหน่าย 2 ธันวาคมนี้ครับ

2.Game of Thrones : A Telltale Game Series

เกมเดินเนื้อเรื่องจากค่าย Telltale ที่ประสบความสำเร็จจาก The Walking Dead ทั้ง 2 Seasons กลับมากับซีรีย์โทรทัศน์ยอดฮิต Game of Thrones สู่วิดีโอเกม เกมนั้นก็จะมี 6 Episodes Episode 1 นั้นมีชื่อว่า "Iron From Ice" วางจำหน่าย 2 ธันวาคมนี้จ้า

3.Final Fantasy XIII-2

เกมสวมบทบาทชื่อดังจากค่าย Square Enix ที่นำเกมจาก Consoles ลง PC ไม่บ่อยนัก แต่มาครั้งนี้ หวังว่าคงถูกใจแฟนบอย FF ไม่มากก็น้อย(นะ) เกมว่างจำหน่าย 11 ธันวาคมนี้ครับ

4.Metal Gear Solid V:Ground Zeroes

เกมแอคขั่นลอบเร้น จากค่าย Konami โดยลุง Snake เจ้าเก่า โดยคุณ Hideo Kojima ได้นำเกมนี้ลง PC อย่างเต็มตัว เตรียมพร้อมบันเทิงกับลุง Snake ได้ 18 ธันวาคมครับผม

5.Alone in the Dark : Illumination

เกมแนวสยองขวัญจากค่ายเดิม Atari นำมาสู่ภาคต่อสุดหลอน ถือเป็นข่าวดี ที่ได้เจอเกมหลอนๆ ส่งท้ายปลายปี ตัวเกมคาดว่าวางจำหน่ายสิ้นเดือน (สื้นปี)นี้ครับ

ก็จบกันไปนะครับ สำหรับเกมที่น่าสนใจในเดือนธันวาคม แล้วชาว JKG ละครับ ชอบเกมไหนบ้าง มาเม้นกันได้นะครับ

แต่ผมมีคำถามครับ
1.ผมอยากจัด The Crew จังเลย จะดีไหมครับ
2.ความรู้สึกหลังเล่น FF XIII เป็นอย่างไร และ
3.สิ้นปีนี้ คิดว่า กระเป๋าตังค์จะฉีกไหมครับ 555 :o

White_hand
1st December 2014, 19:36
2.Game of Thrones : A Telltale Game Series เนื้อเรื่องจะเหมือนในซีรี่มั้ย ใครพอจะรู้ข่าวบ้าง

จะมีฉาก 18+ มั้ย หึหึ

Zidane
1st December 2014, 19:47
1.ตอน beta ออกผมว่ามันเนือยๆ อ่ะ เกมอืดๆ แต่ก็น่าโดน
2.เล่นมาก่อนออก pc คนว่าเนื้อเรื่องดี ผมเล่นถึงประมาณตอนที่ 9-10
เนื้อเรื่องน่าเบื่อมากๆ คนมีปัญหามากู้โลก พูดนิดพูดหน่อยก็โกรธให้กันแบบ เหตุน้อยนิด
บางคนก็สุดโต่งต่างๆนาๆ เอาเป็น ว่า ใครจะเล่นเกมหรือจะเสพเนื้อเรื่อง มองข้ามภาคนี้ไปดีกว่า
แต่ยังไม่เคยเล่น 13-2 เลย หลายคนบอกดี ทุกวันนี้ เล่น ff9 ในมือถือ ยังเฮฮาปาจิโกะกว่าอีก
3.ปีนี้ไม่ฉีกเท่าไหร่ แต่ปีหน้ามีในใจแล้ว 4 เกม

inwharn205
1st December 2014, 19:52
2.Game of Thrones : A Telltale Game Series เนื้อเรื่องจะเหมือนในซีรี่มั้ย ใครพอจะรู้ข่าวบ้าง

จะมีฉาก 18+ มั้ย หึหึ
นั่นสิครีบอยากรู้เหมือนกัน อิอิ

sarayou
1st December 2014, 20:57
The Crew จะใช้จอย ps4 ได้ไหมนะหวังว่าจะได้นะ farcry4 ยังได้เลย ubisoft น่าจะทำไห้ใช้ได้ทุกเกมนะ

iPoweRx
1st December 2014, 21:09
น่าจะใส่รูปให้ชมด้วย แอ่ะๆๆๆๆ

死者の人形。
1st December 2014, 21:12
Alone in the dark ใครมีภาคแรกบ้างครับ ผมอยากเล่นมากกก T^T

Eikkew
1st December 2014, 22:15
Alone in the dark ใครมีภาคแรกบ้างครับ ผมอยากเล่นมากกก T^T

มีเเผ่นเเท้เลยครับ 55555

stobmotion
4th December 2014, 14:10
The Crew จัดไปงามๆ

kira002
4th December 2014, 14:15
มกรา นี้จัด

Saints Row: Gat out of Hell

ไปบ้าใน นรกกัน