PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกม steam

toodza12
5th December 2014, 12:19
พอดีว่าผมไปเปิดบัญชีธนาคารกสิกรอะครับเพื่อจะซื้อเกมสตรีมแล้วผมก็ทำตามวิธีทุกอย่างแล้วนะครับทั้งสมัครk cyber banking สมัครk web shopping แล้วก็สมัคร verified by visa แล้วนะครับพอผมไปกดซื้อ steam wellet ใส่ข้อมูลทุกอย่างครบแล้วนะครับแต่มันขึ้นว่า 'พบข้อผิดพลาดในการเริ่มต้นหรืออัปเดตการทำรายการของคุณ กรุณารอสักครู่แล้วลองใหม่อีกครั้ง หรือติดต่อฝ่ายสนับสนุนเพื่อขอความช่วยเหลือ' มันคืออะไรอาา ครับลองกี่ทีก็ไม่ได้อะะ ช่วยทีครับบ
ปล.ขอบคุณครับบ

adzzl2537
5th December 2014, 12:50
มี 2 ทางให้เลือก
1.ผูกบัตรเดบิตกะสตีมแล้วกดซื้อเกมเลยโดยที่ไม่ต้องเติมเงินเข้าสตีมวอลเล็ต (ยุ่งยากต้องซื้อ2ต่อคงเหมาะกะคนที่กลัวซื้อเกินงบ)
ถ้ากดซื้อเกมเลยโดยที่ไม่เติมเข้าสตีมวอลเล็ตผมว่าันจะสะดวกกว่า ไวกว่าครับ
2.ทำบัญชี Paypal ขึ้นมาซัก บช วิธีสมัครไม่ยาก สมัครเสร็จนำเลขบัตรเดบิตไปผูกกะ บช Paypal แล้วเวลาจะซื้อเกมหรือเติมสตีมวอลเล็ตกะเลือกจ่ายด้วย บช Paypal จบ วิธีนี้ผมทำประจำครับ
มันง่ายกว่า สะดวกกว่า และตลอดการใช้มา2ปีที่จ่ายด้วยวิธีนี้ไม่เคยเกิดปันหาเลย

toodza12
5th December 2014, 13:08
มี 2 ทางให้เลือก
1.ผูกบัตรเดบิตกะสตีมแล้วกดซื้อเกมเลยโดยที่ไม่ต้องเติมเงินเข้าสตีมวอลเล็ต (ยุ่งยากต้องซื้อ2ต่อคงเหมาะกะคนที่กลัวซื้อเกินงบ)
ถ้ากดซื้อเกมเลยโดยที่ไม่เติมเข้าสตีมวอลเล็ตผมว่าันจะสะดวกกว่า ไวกว่าครับ
2.ทำบัญชี Paypal ขึ้นมาซัก บช วิธีสมัครไม่ยาก สมัครเสร็จนำเลขบัตรเดบิตไปผูกกะ บช Paypal แล้วเวลาจะซื้อเกมหรือเติมสตีมวอลเล็ตกะเลือกจ่ายด้วย บช Paypal จบ วิธีนี้ผมทำประจำครับ
มันง่ายกว่า สะดวกกว่า และตลอดการใช้มา2ปีที่จ่ายด้วยวิธีนี้ไม่เคยเกิดปันหาเลย

อ่อออ ขอบคุณมากเลยนะครับบ แต่ที่ผมจะซื้อsteam wellet ก็เพราะว่าจะเอาไปซื้อ ไอเทมในเกม dota2อะครับเลยจะซื่อ steam wellet อะครับ
แต่ก็ขอบคุณมากเลยนะครับ สำหรับวิธีทั้งสองทาง

adzzl2537
5th December 2014, 13:42
แล้วมันตัดตังค่าผูกบัตรประมาน 33บาทไปยังครับ เพื่อเช็คว่าบัตรใช้งานได้ ถ้าตัดแล้วแปลว่าผูกกะ บช สตีมแล้วครับ แต่ถ้ายังไม่ตัดกะลองรอไปก่อนแล้วค่อยทำใหม่ครับ

BoRing
5th December 2014, 17:24
แนะนำเพิ่มครับ ถ้าราคาที่เราจะจ่ายหน่วยเงินเป็น $ แนะนำให้ใช้ VISA ครับ เพราะ Paypal จะเก็บค่าธรรมเนียมการแปลงค่าเงินพอสมควร
แต่สำหรับหนว่ยเงินที่เป็นบาทอยู่แล้ว ไม่มีค่าธรรมเนียมของ Paypal ครับ

zerokey
5th December 2014, 17:59
ไออาการแบบนั้นผมเคยเป็นนะ รอสักพักอ่ะถึงจะซื้อได้ - -*