PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าผมใช้ โปรแกรมโกงเกมกับพวกเกม co-op ที่ไม่ออนไลน์ใน steam จะโดนแบนไหมครับ

jjjena1234
5th December 2014, 13:43
ตามหัวข้อเลยครับ เช่น payday ไรงี้อะครับ หรือ saint row 4 ไรงี้

littlefox
5th December 2014, 15:16
ต้องดูด้วยว่าเกมส์นั้นมันใช้ VAC (Valve Anti-Cheat System) ในการป้องกัน Cheat หรือเปล่า.

ถ้าเกมส์นั้นไม่ได้ใช้ VAC ในการป้องกันล่ะก็ ไม่ว่า Online หรือ Offline ก็ใช้ได้ตามสบายเลย,

แต่อาจจะมีโอกาสโดน ban เพราะผู้เล่นส่งผู้เล่นด้วยกันเองล่ะ

longtest
5th December 2014, 17:35
ต้องดูด้วยว่าเกมส์นั้นมันใช้ VAC (Valve Anti-Cheat System) ในการป้องกัน Cheat หรือเปล่า.

ถ้าเกมส์นั้นไม่ได้ใช้ VAC ในการป้องกันล่ะก็ ไม่ว่า Online หรือ Offline ก็ใช้ได้ตามสบายเลย,

แต่อาจจะมีโอกาสโดน ban เพราะผู้เล่นส่งผู้เล่นด้วยกันเองล่ะ
payday 2 ติด cheater แดงบนหัวครับ แต่ถึงติดก็เล่นต่อไปได้(เท่าที่เห็นนะ) เหมือนเป็นแค่ประจานให้คนรู้เฉยๆ

nanohawk2
6th December 2014, 02:10
ถ้าเกมไหนมมี VAC ต่อให้เล่นโหมดคนเดียวก็โดนครับ เกมของ Valve ทุกเกมถ้าจำไม่ผิดมี VAC หมด ดูได้ในข้อมูลเกมใน Steam