PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดว่าเค้าจะกลับมามั้ยครับ? ผมขอเค้าแต่งงาน

planepisode
6th December 2014, 10:09
รบกวนตอบหน่อยนะครับ มันอาจจะยาวไปหน่อย แต่ผมอยากได้ความคิดเห็นจริงๆ

ผมกับแฟนเก่าคุยกันมาได้ 5 ปีแล้ว
แล้วผมก็ทิ้งเค้าไป 6 เดือนที่แล้ว ก็คงเรียกว่าทิ้งมั้งครับ แต่เค้าเป็นคนบอกเลิกผม เพราะผมไม่ดีเอง

ตลอด 6 เดือนที่ผ่านมาผมก็ไม่ได้สนใจเลย แต่ก็มีบ้างบางทีที่ทักไปถามเรื่องเรียนบ้างเป็นช่วงๆ

แล้วตอนนี้ก็เพิ่งมารู้ตัวว่ารักเค้ามาก คือใช้เวลาคิดทบทวนระยะนึงนะครับ ว่าตลอดเวลาที่ผ่านมา 5 ปี ก็มีบ้างแรกๆที่เค้าทำให้ผมเสียใจมาก แต่หลังๆมา เค้าดีมาก ไม่เคยทำให้ผมเสียใจเลย มีแต่ผมที่ทำให้เค้าเสียมากกว่า

แล้วตอนนี้ผมก็กลับมาครับ ก็ไม่รู้ว่าเค้าตัดใจจากเราไปรึป่าว

ผมก็ไปหาเค้าเลยครับ เค้าก็ด่าผมนะว่าหายไปไหนมา 6 เดือน ทำไมเพิ่งมาคิดได้ตอนนี้ มันสายไปแล้ว
แต่ผมก็ยังรู้สึกได้นะ คนเคยรักกันมานาน ว่าเค้ายังรู้สึกกับเราอยู่

ตอนเจอกันผมขอเค้าแต่งงานเลยครับ

ผมก็บอกนะว่ารู้แล้วว่ารักมาก แล้วก็พร้อมจะดูแลเค้าไปตลอดชีวิต คือผมก็คิดมาสักพักแล้วเรื่องนี้ คิดทบทวน หลายๆอย่าง 5 ปีที่ผ่านมา คิดว่าคบจะพอที่จะขอ ผมก็บอกพ่อแม่แล้วด้วย

ตอนพูดขอ ก็เห็นเค้ายิ้มนะ แต่สักพักเหมือนเค้ารู้สึกตัว ก็กลับมาทำหน้าโกรธเหมือนเดิม

คือผมอยากรู้ว่า ตอนนี้เค้าบอกว่าตัดใจจากผมไปแล้ว ผมก็ยังรู้สึกนะว่าเค้ายังรู้สึกอยู่จริงๆ

:ask การที่เราทักเค้าไปทุกวันสม่ำเสมอ ก็มีทิ้งช่วงเวลามั้ง ทักไปถามว่า กินข้าวละยัง เรียนเป็นไงบ้าง ผมก็ทักงี้ไปเรื่อยๆนะ นานๆทีเค้าก็เข้ามาตอบ แต่เค้าก็ออนตลอดทั้งวัน
เค้าจะรำคาญเรารึป่าวครับ ผมจะพยายามแสดงให้เห็นนะ ว่าผมเปลี่ยนไปแล้วไม่เหมือนเดิมจริงๆ ถึงแม้จะใช้เวลานานเป็นปี 2 ปี 3 ปี แต่ผมก็บอกเค้าว่าจะรอ เค้าก็ไม่พูดอะไรเลยครับ
แล้วถ้าเราทักไปทุกๆวัน เค้าจะรำคาญ จนบล๊อคเฟสเราเลยรึป่าว

Dreamm
6th December 2014, 10:57
อะไรอะไรมันก็คงไม่เหมือนเดิม เพราะห่างไปนานขนาดนั้น ผู้หญิงทำใจได้ แต่คูณก็กลับไปทำให้เธอ ไม่ลืม ถ้าคุณรักจริงๆ ก็ขอ โอกาศ แต่ มันคงเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ถ้ายังรักก็ ไปขอโทษเค้า และ ขอโอกาศ

manglove
6th December 2014, 12:00
ผมว่าเขาเล่นตัวนะตอนที่คุณขอแต่งงานผู้หญิงก็งี้เล่นตัวไปงั้นแหละครับแต่ใจอะตกลงกับเราไปแล้ว คุยบ่อยๆครับทำทุกอย่างให้เหมือนเดิมที่สุด และลองส่องๆดูว่ามีมือที่3ไหมถ้าไม่มี
แสดงว่าเขายังรักคุณอยูนะแหละเขาถึงไม่มีใครรอคุณอยู่ หาโอกาศพาไปช๊อปปิ้งดูหนังทานข้าว เดี๋ยวก็รักกันแบบเกมือนคนรักใหม่ละครับเอาง่ายๆคือนับ1ใหม่แบบรู้ใจกันและกัน

ถ้ารักเขาจริงแนะนำให้หาโอกาศอยู่กับเธอมากๆครับหมั่นเอาใจใส่เธอให้มากๆครับ