PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกม AC: Unityจาก Steam หรือ แบบกล่องดีครับ ดีครับ

gamehunter
7th December 2014, 20:22
คือผมสงสัยครับว่าถ้าจะซื้อจาก Steam หรือ แบบกล่องดี
ถ้าจาก Steam ราคา 1790 บาท
แบบกล่อง ผูกกับ Uplay ประมาณ 1000 บาท
คือซื้อจากไหนมันดีกว่ากัน Steam ทำไมราคามันถึงแพงกว่าตั้ง 790 บาท?
คือสงสัยมาหลายเกมละครับใครก็ได้ช่วยบอกผมที

PEEIII
7th December 2014, 20:50
เพราะว่าใน Steam ราคามันก็เป็นราคากลางตามภูมิภาคครับ (เช่น โซน US โซน EU โซน RU โซน SEA ฯลฯ)

ส่วนแบบกล่องนั่นหมายความว่ามีผู้ซื้อลิขสิทธิ์มาจัดจำหน่ายอย่างเป็นทางการทำให้ราคาถูกกว่าซื้อแบบดิจิตัลที่เป็นราคากลางครับ

ส่วนถ้าจะให้แนะนำก็แล้วแต่ความสะดวกและงบเลยครับ

แต่ว่าคิดว่าถ้าซื้อเกมแบบกล่องจากค่าย Ubisoft เนี่ย บางที่เราก็เจอปัญหากับ Uplay

เพราะถ้าต้องเอาคีย์ไปกรอกใน Uplay

ที่ล่ำลือในทางทางเสียมากกว่าทางดีครับ เช่น ปัญหาโหลดไฟล์มาแล้วไฟล์เสีย

ความเร็วในการโหลดเกมต่ำ เซฟหายบ้าง หลักสุดนี่เกมหายต้องติดต่อ Support เลยก็มีแต่ตอนนี้ก็ปรับปรุงมาดีขึ้นมากแล้วละ

ต่อให้ซื้อจาก Steam มันก็ต้องเชื่อมต่อไปยัง Uplay อยู่ดีละครับ เพียงแต่ความเร็วในการโหลดจาก Steam

มีความเสถียรมากกว่า Uplay เยอะมาก ทำให้ไม่มีปัญหาไฟล์เสีย หรือความเร็วตกมากเท่า Uplay

แต่ยังไงก็แล้วแต่ความสะดวกของท่านละครับ