PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ chorme ผมติด popup ครับ

jameshitman2
8th December 2014, 21:20
คือเนื่องจากคอมผม ไม่ว่าจะกดส่วนใดของหน้านั้น ครั้งแรก มันจะมี popup ขั้นมาครับ

ซึ่งมันน่ารำคาญมาก

แล้วที่ยิ่งไปกว่านั้นก็คือ ส่วนมากมันเป็น popup ของ baidu

แถมพอมีปัญหาบ่อยๆเข้า google ก็ block ผมหาว่าผมเป็นสแปมอิก แล้ว google จะมีคำแนะนำครับว่าให้ทำอะไรบ้าง

แต่ก็ไม่เป็นผลครับ ลอง reset chrome แล้ว ลบลงใหม่ก็แล้ว ไม่หายครับ antivirus ก็หาไม่เจอ

ผู้รู้ช่วยด้วยครับ T T

kaninhot004
8th December 2014, 22:10
ไปลบทุกสื่่งทุกอย่างของ Chrome กับ Baidu ออกก่อนครับ แล้วลองลง Chrome ใหม่ดู
อย่าลืมลง Plug-In Chrome ที่ชื่อ Ad Block ด้วยครับ

jameshitman2
9th December 2014, 01:02
baidu ในเครื่องผมไม่เคยมีครับ แล้วก็หาลบไม่มีด้วย

แล้ว Ad Block ผมก็ลงไปเพื่อแก้ขัดไปกก่อนเท่านั้นครับ

:pardon