PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับคนที่เล่น dota 2 โหมด mmr แล้ว ไม่อยู่เล่นทิ้งตัวไว้เฉย ๆ ปล่อยทีมแพ้ บ้างครับ

nuttawe8
9th December 2014, 22:02
เจอคนแบบนี้แล้วรู้สึกหมดอารมณ์เล่นเลยครับ ตอนแรกก็มาเล่น เกมกำลังกดอีกฟั่งนึงได้สบาย ๆ
แต่พอกลางเกมกลับไม่อยู่ ทิ้งทีม ปล่อยตฮีโร่ทิ้งไว้ส้ะงั้น ถ้ากด disconect จะไม่ว่าสักคำ
แต่นี่ปล่อยตัวทิ้งไว้ แล้วพวกคุณเคยเจอแบบนี้ไหมครับ !!!
(อย่างที่เขาบอกว่า ถ้าไม่พร้อมก็อย่ากดเล่น MMR)

Jokibuy
10th December 2014, 00:33
mmr เท่าไหร่หละครับ mmr เยอะๆก็ไม่เจอหรอกแบบนั้นอะ ยกเว้นเกมจะแพ้จริงๆก็ค่อย afk

Devilsohang
10th December 2014, 01:13
ผมก็เจอนะแต่ก็ นาน ๆ ที่ ช่างมัน เด่วมันก็โดนบทลงโทษเองไปเล่น แม็ดความสำคัญต่ำเองอ่าครับ แต่ MMR เราก็จะลดอ่าเนอะถ้า แพ้ ทางที่ดีหาเพื่อนมาเล่น หามาให้ครบ 5 คน จ.บ. ( ถ้าหาได้นะ ) :dance

GAIA
10th December 2014, 05:18
คติของผมเวลาเล่น solo rank คือ

1.อย่าไปสนใจคนอื่นครับว่ามันจะเล่นแย่ขนาดไหน ปล่อยไป เราทำในส่วนของเราให้ดีที่สุดก็พอ ใครปากหมาด่าออกมา ก็แค่ mute มันไปไม่ต้องไปสวนกับมันจบเกม report มันพอไปเถียงกับพวกนี้เหมือนเถียงกับเด็ก มันไม่ใช้เหตุผลและมองหลักความเป็นจริง มันเข้าข้างตัวเองเสมอ

2.ไม่มีเซิฟไหนในโลก dota 2 ที่จะไม่มี bad player SEA มี pinoy,malay,indo,vietnam แม้แต่คนไทยเองผมยังไม่ชอบเลย ฝั่ง Europe/US มี Peruvian,Russian,turkish etc ดีสุด่นาจะเป็น Perfect World ของจีนแต่ถ้าไปเล่นแล้วพลาดหรือกาก ก็โดนด่าได้อยู่ดี ไม่นับกำแพงภาษาด้วย(อ่านจากที่ Mushi เคยโพสต์ไว้ครั้งนึงตอนเค้ากลับมาเล่นเซิฟ SEA)

ที่จริงมีเยอะกว่านี้แหละแต่ไม่อยากพิมพ์เยอะ

Hisokaa
10th December 2014, 20:02
เค้าอาจมีธุระด่วนครับ 55555