PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เค้ามีใจให้ผมรึป่าวครับ

title15416
9th December 2014, 23:26
คือผมมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงคนนึงอ่ะครับรู้จักกันมา 2-3 ปีล่ะผมไม่ได้คุยกับเธอมานานแล้วนะครับแต่ก็ยังมีทักไลน์บ้างอะไรบ้างเรื่อยๆมาครับ(เราเรียนคนละห้องกันนะครับ) ตอนแรกผมไม่คิดอะไรแต่ช่วงหลังๆมาผมเริ่มคิดเค้าซื้อขนมให้ผมบ้างอะไรบ้างผมก็ซื้อของให้เธอมั่งพาเธอไปเลี่ยงขนมมั่งจนผมเริ่มเกิดจะชอบเธอขึ้นมาอ่ะครับทีนี้พอเริ่มเข้าเดือนที่ผ่านมานี่หนักเลยครับคุยกันทุกวันเลยครับในไลน์นะโดยเธอเป็นฝ่ายทักมาก่อนบ้างผมทักไปบ้างแต่หลังๆมาผมไม่ค่อยได้เล่นไลน์แต่ก็คุยกันผ่านสไกป์เกือบทุกวันวันไหนไม่สไกป์ก็จะโทรคุยกันครับโดยเนื้อหาเวลาเราคุยกันก็เหมือนทั่วๆไปอ่ะครับและผมก็หยอดมุกเสี่ยวใส่เธอบ้างไรบ้างจนเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเธอเบี้ยวนัดผมครับ(เบี้ยวนัดของผมในวันนั้นคือเธอบอกจะสไกป์หาแล้วก็หายไปเลยครับ)ผมก็เลย แกล้งงอนเธอเล่นๆครับ พอเมื่อวานครับที่โรงเรียนไม่รู้ผมคิดไปเองรึป่าวนะครับว่าเค้าแบบอยากให้ผมสนใจเค้าดูแลเค้ามากเค้าก็ตามมาง้อผมจนผมหายงอนเค้า(จริงๆไม่ได้งอนตั้งแต่แรกแล้วครับ) แล้วเธอก็มาเล่าให้ผมฟังแบบว่าวันอาทิดไปซ้อมกีฬามาเล็บแตกแล้วก็เอาเล็บให้ดู ผมก็คุยกับเธอไปเรื่อยๆครับแล้วเธอก็บอกว่าวันนี้เธอแข่งกีฬาให้ไปดูเธอด้วยแล้วผมก็ไปดูเธอตามเธอขอครับกลับบ้านผมก็โทรหาเธอแบบถามว่าแข่งเป็นไงเหนื่อยมั้ยเล็บหายรึยังไปหาหมอด้วยอย่าดื้อเธอก็เล่าให้ผมฟังเรื่องนู้นเรื่องนี้ชวนผมคุยยาวๆ ไปเลยครับเวลาคุยกันบางครั้งเธอจะเรียกผมว่าตัวเองหรือที่รักนะครับจนคนอื่นมองบางทีคิดว่าเราคบกันจริงๆครับ

ผมอยากรู้อ่ะครับว่าที่เธอทำแบบนี้คือเธอมีใจให้ผมรึเปล่าครับ

ปล.วันนี้ผมจอเธอที่ รร. ครับแต่ไม่ได้คุยกันโทรหาก็ไม่ติดไม่รู้ว่าเล็บจะหายรึยังแอบเป็นห่วงน่ะครับและผมเคยถามเค้าว่าเธอคิดว่าเราเป็นคนยังไงหรอเค้าก็บอกว่าผมเป็นคนน่ารักดีด้วยอ่ะครับ

NonToI2_TH
9th December 2014, 23:48
ถามตรงๆไปเลยครับ ระวังจะคิดไปเองฝ่ายเดียว ผู้หญิงเข้าใจยาก เคยโดนมาแล้วคล้ายๆคุณเลย สุดท้ายกูคิดกับ***แค่เพื่อน GG