PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีปัญหาผู้รู้ตอบด่วน

maruchik0
30th September 2011, 12:55
ผมเล่นคอมปกติอยู่ดีๆคอมค้างแล้วรีเซ็ตเอง

จากนั้นพอรีเซ็ตปั้บก็มาถึงหน้า WIN XP ที่มันมีแทบโหลดไหลๆแล้วมันค้าง

จากนั้นมันก็รีอีก

พอครั้งนี้มันรีเครื่องมาจริงๆมันจะเห็นหน้า boot ไว้กด Sutup แต่ของผมมันไม่ขึ้น

หน้าจอมืดปิดเปิดใหม่ก็เหมือนเดิมไม่ขึ้นหน้า boot Sutup อุปกรณ์ทุกอย่างทำงานปกติติดหมดทุกอย่าง

เป็นเพราะอะไรหรือเป็นเพราะ WIN ของผมเพราะผมไม่ได้ลงโปรแกรมป้องกันไวรัสไว้

แล้วแก้ไข้ยังไงหรือต้อง โกดฮาสดิส ใหม่

kong.kit
30th September 2011, 13:24
ก่อยหน้านั้นได้ลงอะไรไหมล่ะครับ........ ? ถ้าลงก็ลองเข้า Safe Mod แล้วลบพวกโปรแกรมหรืออะไรที่ลงไปล่าสุดดูสิครับ
เหมือนผมจะเคยเป็นอยู่ตอนลงโปรแกรม Defrag HDD ผมทำไม่เสร็จ แล้วปิดเครื่องเปิดมาก็เข้า Windows ไม่ได้ ค้างอยู่หน้า Boot ดำๆ
พอลบโปรแกรมออกก็หาย

ปล. ผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบที่ผมคิดไหม *-* รอท่านอื่นมาแสดงความเห็นต่อครับ ผิดพลาดยังไงขออภัย ^^"

maruchik0
30th September 2011, 14:23
ก่อยหน้านั้นได้ลงอะไรไหมล่ะครับ........ ? ถ้าลงก็ลองเข้า Safe Mod แล้วลบพวกโปรแกรมหรืออะไรที่ลงไปล่าสุดดูสิครับ
เหมือนผมจะเคยเป็นอยู่ตอนลงโปรแกรม Defrag HDD ผมทำไม่เสร็จ แล้วปิดเครื่องเปิดมาก็เข้า Windows ไม่ได้ ค้างอยู่หน้า Boot ดำๆ
พอลบโปรแกรมออกก็หาย

ปล. ผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบที่ผมคิดไหม *-* รอท่านอื่นมาแสดงความเห็นต่อครับ ผิดพลาดยังไงขออภัย ^^"

ของผมมันเปิดเครื่องแล้วไม่แสดงภาพใดๆลยครับมันหน้าจอมืดหมดเลยครับ

ไม่แสดงอะไรเลยหน้าboot ก็ไม่ขึ้น

chikuva
30th September 2011, 17:41
เท่าที่อ่านดูวินโดวส์คงเดี้ยงแล้ว ทำใจลงใหม่เถอะครับ

C4C4C4
30th September 2011, 18:33
^
^
^ +1 ครับเดี้ยงแล้ว

catroon2000
30th September 2011, 18:39
เท่าที่อ่านดูวินโดวส์คงเดี้ยงแล้ว ทำใจลงใหม่เถอะครับ

^
^
^ +1 ครับเดี้ยงแล้ว

เห็นด้วยเลยครับ ลองลง Windows ใหม่ดูครับ

maruchik0
1st October 2011, 11:28
ผมไปถามแล้วครับเกี่ยวกับการ์ดจอไหม้ครับ ToT

แต่ดีไม่เป็นไรมันเก่ามากแล้ว

ไม่ทราบว่างบ 4000฿ ซื้อการ์ดตัวไหนดี ของ แดง&เขียว ดีครับ ขอรูปยิ่งดีเลยน่ะครับ

paripari
1st October 2011, 11:38
ผมว่า HDD มันจะไปนอนคุยกับรากต้นมะยมแล้วหละนะ 555+
ส่วนงบ4พันกับการ์ดจอใหม่แนะนำเป็นมือ2แล้วกันนะครับ
6790 ยี่ห้อไหนก็ได้เลือกเอาเลย ถ้าซื้อกับผมจะมีเงินเหลืออีกเยอะ อิอิ