PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องแผ่นมือ 2 PS4 รบกวนด้วยครับ

TsunaZ
14th December 2014, 15:38
คืองงมากๆครับ เรื่องแผ่นมือสอง ของ PS4 ตกลงแผ่นเกมมันเนี่ย เอาไปลงเครื่องอื่นเล่นได้เหมือนกันหรอครับ งั้นผมซื้อมาเกมนึง พอเล่นจบผมก็ขายต่อได้หน่ะสิ แล้วระบบออนไลน์จะล็อคอยู่กับแผ่นไหม เห็นคนนิยมด้วยหน่ะครับ :confused:

Mozart
18th January 2015, 02:11
ได้ครับ แต่ถ้าแผ่นที่ใช้ Code เล่นออนไลน์ไปแล้ว ราคาแผ่นก็จะตกลงอีกครับ แล้วก็เรื่องรอยบนแผ่นกับโซนของแผ่นก็สำคัญ(กรณีที่ยังไม่ได้ใช้ Code นะครับ)

CopyrightX
18th January 2015, 18:31
เข้ามาหาคำตอบเหมือนกัน

PEEIII
18th January 2015, 20:53
ก็สามารถขายต่อได้ครับ แต่ว่าบางเกมมันมี Code Online หรือ Code DLC

ถ้า Code นั้นใช้แล้วก็จะไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้หรือไม่สามารถเล่น DLC ได้ครับครับ

ราคาแผ่นก็จะตกลงไปครับ