PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มี farcry 4 เป็นแผ่นแท้ สงสัยว่า ซื้อ DLC ผ่าน steam ได้มั๊ยครับ

godzarda
15th December 2014, 11:26
พอดีได้ farcry 4 เป็นแผ่นแท้มาครับ install แล้วมันเล่นผ่าน uplay ครับ
อยากได้ DLC แต่อยากซื้อผ่าน steam อะครับ แต่ใน library มันไม่มี farcry 4 ขึ้น สงสัยว่าอย่างนี้ผมซื้อ dlc ผ่าน steam จะเล่นได้มั๊ยครับ
หรือต้องไปซื้อผ่าน uplay เท่านั้น มันหน่วยเงินเป็นดอลอะครับ ไม่ชอบ

Lamous
15th December 2014, 11:50
ไม่ได้นะถ้ารีดีมของ uplay ก็ต้องซื้อ dlc ของ uplay หรือเว็บขายอื่นที่ขายตัวรีดีมเป็นของ uplay (ohter drm) เช่นพวกเว็บ greenman gamegate อื่นๆ
หน่วยเป็นดอลล่าเหมือนกัน แต่มีโอกาศลดหรือถูกมากกว่าซื้อผ่าน uplay ตรงๆ :yes

Zidane
15th December 2014, 12:32
ซื้อผ่าน uplay เท่านั้น ถ้าไม่ได้ซื้อเกมหลักจากสตีม

godzarda
15th December 2014, 13:59
ขอบคคุฯทุกคำตอบคร้าบ
เกือบไปแล้ว