PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องIP LAN ของModem ครับ

死者の人形。
17th December 2014, 19:36
คือยังงี้ครับ เวลาเราเอาสายLANเสียบแล้วคอมแล้วเนี้ยปกติถ้าเราเสียบแล้วไม่ได้ตั้งIPอะไรเลยนี้เราจะสามารถเข้าใช้งานได้ปกติโดยอัตโนมัตเลยใช่มั้ยครับ
แต่คือยังงนี้ผมตั้งIPแบบออโต้แล้วเข้าไม่ได้ครับ แต่พอผมลองตั้ง
แบบนี้ ไอพี 192.168.1.5
Subnetmak 255.255.255.0
เกดเวย์ 192.168.1.1

มันเข้าใช้งานเน็ตได้ แต่พอตั้งแบบออโต้มันเข้าไม่ได้ซึ้งปกติมันจะเข้าได้เลย คืออยากทราบว่าปัญหามันเกิดจากอะไรครับ มันเป็นที่โมเด็ม รึว่า มีคนเข้าไปบล๊อคอะไรไว้ครับ
คือถ้าผมโดนแกล้ง ผมจะไปตืบมันครับ พอดีมีปัญหาการใช้เน็ตด้วยกัน -*-

ขอบคุณครับ