PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สวัส ดีคร๊าบพี่น้อง (แสดงความคิดเห็นกับบอร์ดนี้หน่อย )

swict
30th September 2011, 13:52
ผมคิดว่า บอร์ด Main forum เนี่ย อยากให้อยู่ นานๆ เอาข้อมูลไปเถียง กับ อาจารย์ได้ สบายๆ เอาหลัก ฐานจาก บอร์ด นี้แหละ ครับ มีทั้ง ภาษา อังกฤษ ที่คนไทย มักอ่านผิด อ่ะ ผมปริ้น ให้ อาจารย์ ดู ถึงกับ ไม่สอนเรื่องที่อาจารย์ เคย พูด ผิด อ่ะ และ อีก หลายๆ ที่ เนี่ย ความ รู้ ทั้งนั้น 1 วัน มามากกว่า หนึ่ง หน้า ลดเวลา เล่นเกม ได้ตั้ง เยอะ หาความ รู้ ง่ายๆ สนุก อีก ด้วย เพื่อน ๆ คิดว่าไง ครับ?

BreKFazT
30th September 2011, 14:29
ถูกต้องแล้ว เรื่องการใช้ภาษา มารยาทในโลกออนไลน์ การแบ่งปัน ความรู้ เรื่องตลก มีครบหมดเลย เอาเวลามานั่งเล่นบอร์ดนี้ มากกว่า เล่นเกมอีก ฮ่าๆ

miw1023
30th September 2011, 14:33
ที่ผมสนใจในบอร์ดนี้คือ

News
Download GamePC
และก็บอร์ดนี้ครับ ถ้าหาเกมไม่ได้จริงๆก็ซื้อผ่าน Steam ครับ

evilman003
30th September 2011, 14:46
ผมว่าคุณเว้นวรรคเยอะไป มันอ่านลำบากนะ

RabbitsZombie
30th September 2011, 14:48
เอ่อ จขกท. รบกวนช่วยปรับปรุงนิสัยการพิมพ์ด้วยนะ เว้นวรรคให้ถูกครับ เล่นเว้นทุกคำเลยแหะ มันอ่านยาก

Doraemon:)
30th September 2011, 15:07
วันนึง ก็สิงอยู่นี่แหละ บ้างก็แบ่งปันความรู้ บ้างก็สบความรู้

^^ ไม่เสียตังด้วย 555... ^^:

The Run
30th September 2011, 15:10
ผมว่าคุณเว้นวรรคเยอะไป มันอ่านลำบากนะ

เลียนแบบ แบบภาษาอังกฤษไง :D

swict
30th September 2011, 15:55
คง งั้น มั้ง ครับ :D

gamepkt
30th September 2011, 17:14
ผมคิดว่า บอร์ด Main forum เนี่ย อยากให้อยู่ นานๆ เอาข้อมูลไปเถียง กับ อาจารย์ได้ สบายๆ เอาหลัก ฐานจาก บอร์ด นี้แหละ ครับ มีทั้ง ภาษา อังกฤษ ที่คนไทย มักอ่านผิด อ่ะ ผมปริ้น ให้ อาจารย์ ดู ถึงกับ ไม่สอนเรื่องที่อาจารย์ เคย พูด ผิด อ่ะ และ อีก หลายๆ ที่ เนี่ย ความ รู้ ทั้งนั้น 1 วัน มามากกว่า หนึ่ง หน้า ลดเวลา เล่นเกม ได้ตั้ง เยอะ หาความ รู้ ง่ายๆ สนุก อีก ด้วย เพื่อน ๆ คิดว่าไง ครับ?

โห๊ๆ เคยอ่านอยู่ครับ กระทู้นั้นหน่ะ
โคตรฮาครับท่าน

assist05
30th September 2011, 17:39
ผมก้อยู่บอร์ดนานกว่าเล่นเกมซะอีก

Rez
30th September 2011, 18:51
ทำไมหัวข้อกระทู้มันอ่ายยากจัง มันเหมือนอ่านลากเลยอ่ะ

ผมคิดว่า... บอร์ด... Main... forum... เนี่ย... อยากให้อยู่... นานๆ... เอาข้อมูลไปเถียง... กับ... อาจารย์ได้... สบายๆ... เอาหลัก... ฐานจาก... บอร์ด... นี้แหละ... ครับ... มีทั้ง... ภาษา... อังกฤษ... ที่คนไทย... มักอ่านผิด... อ่ะ... ผมปริ้น... ให้... อาจารย์... ดู... ถึงกับ... ไม่สอนเรื่องที่อาจารย์... เคย... พูด... ผิด... อ่ะ... และ... อีก... หลายๆ... ที่... เนี่ย... ความ... รู้... ทั้งนั้น... 1... วัน... มามากกว่า... หนึ่ง... หน้า... ลดเวลา... เล่นเกม... ได้ตั้ง... เยอะ... หาความ... รู้... ง่ายๆ... สนุก... อีก... ด้วย... เพื่อน... ๆ... คิดว่าไง... ครับ?

เหนื่อยแทน :heat

NaZi_BF3
30th September 2011, 19:00
ก็นะ บางทีมันก็มีทั้งฮา ทั้งดราม่า และสาระ