PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งานงอกครับ คอมฯ แชร์เน็ตเข้ามือถือไม่ได้ มือถือก็แชร์เน็ตเข้าคอมไม่ได้ !!

IIIusioN
22nd December 2014, 22:03
Lumia 720 เครือข่าย D-tac

แชร์จาก Lumia ไปเครื่องอื่น Pass
แชร์จากคอมฯ (Connectify) Pass
แชร์จากคอมเข้า Lumia Fail
แชร์จาก Lumia มาคอมฯ เครื่องนี้ Fail

ก่อนหน้าจะเป็นแบบนี้ ใช้งานได้ตามปกติครับ หลังจากลองติดตั้งโปรแกรม Driver booster 2 เพื่อ Update ไดร์เวอร์ ก็ไม่สามารถแชร์หากันได้เลย
ลองแก้ไขด้วยวิธี ลบไดร์เวอร์ Wireless ลงใหม่, ลบ Connectify แล้วลองแชร์จาก Lumia เข้าคอม, ลองลง Conectify แล้วลองแชร์เข้า Lumia ใหม่
ก็ยังแก้ไม่หายครับ มีใครเคยแก้หายหรือ พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ?

IIIusioN
22nd December 2014, 22:46
ขออนุญาตดันหน่อยครับ ><

IIIusioN
23rd December 2014, 19:16
ขอดันครับ ><