PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ★★★★★ เตรียมออกทะเล! One Piece Pirate Warriors 3 พร้อมลง Steam ปี 2015 ★★★★★

Champ 5555+
22nd December 2014, 22:29
เตรียมออกทะเล! One Piece Pirate Warriors 3 พร้อมลง Steam ปี 2015

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ข่าวดีสุดๆ เมื่อทาง BANDAI NAMCO GAMES ได้ประกาศออกมาแล้วว่าเกม One Piece Pirate Warriors 3
จะปล่อยออกมาให้เล่นช่วงกลางปี 2015 บนเครื่อง PlayStation 4 ,PlayStation 3 ,PlayStation Vita
และสุดท้ายที่ตื่นตะลึงที่สุดคือจะลงให้กับ PC บน Steam อีกด้วย!

One Piece Pirate Warriors 3 เกมแอ็คชั่นที่เป็นการร่วมมือกันระหว่าง KOEI TECMO GAMES
และ BANDAI NAMCO GAMES สามารถเล่นเป็นเหล่าตัวละครในการ์ตูนเรื่อง One Piece รองรับ
ทั้งการเล่น Single Player และ Multiplayer นับว่าถูกใจแฟนๆ แน่นอน
ด้านล่างเป็นวีดิโอของเกมภาคใหม่นี้ รับชมกันดู

https://www.youtube.com/watch?v=LGUEkThcsNM

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ที่มา : Dual Shockers (http://www.dualshockers.com/2014/12/21/one-piece-pirate-warriors-3-coming-to-ps4-ps3-ps-vita-amd-steam-in-north-america/)

Credit : http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/08/juropy_option-1.png (http://www.juropy.com/)

somhoza406
22nd December 2014, 22:34
เกมโดยรวมถือว่าสนุกมากๆๆๆๆ แต่ผมว่า เล่นไปนานๆ น่าเบื่อมาก ระบบ มันแค่ ต่อยๆๆลุยด่าน เก็บเหรียญ ปลดล็อคเหรียญ อย่างเดียวเอง เหมือนเอาการ์ตูนดังมาหากิน (ผมชอบวันพีชเลยยังเล่นได้) ภาค3 ที่ดูมาหลายๆคลิปภาพก็สวยกว่าภาค2 ในPS3 มาไม่มากมายนักแต่โดยรวมถือว่า สวยกว่า แต่ก็นะ PS แผ่นเกม ราคา 2000+ อัพอยู่แล้วโซน2(ญี่ปุ่น) ถ้าอยากได้ถูกๆก็รอโซน3(อังกฤษ) ซึ่งรออีกหลายเดือน หรือรอแผ่นมือ 2 ไปเลย แผ่นราคาแพงก็ต้องเล่นให้มันคุ้ม ใช่ไหมล่ะ :sweat:sweat
เพราะภาค1-2 เหมือนกันเป๋ะ แค่เพื่มด่าน ตัวละคร เข้ามา
ไม่เหมือนภาค One Piece Unlimited World Red เลย ยังมีระบบลูกเล่นเยอะกว่า ทั้งจับสัตว์ ตกปลา คราฟของ ชุด ยา ต่างๆนาๆ

หวังว่า ภาค3 คงจะมีมาดีนะ ผมซื้อ PlayStation 4 เพราะเกมพวกนี้ละ (แฟนวันพีช ครับ;););)) และหวังว่า มันติเพลย์มัจะทำออก มาดีนะ หาคนเล่นด้วยยากเหลือเกินและขอให้มีระบบอื่นๆเข้ามาด้วย
ในภาคเก่าๆแค่ มาเล่นมิชชั่นที่เคยเล่นมาแล้วด้วยกัน แต่เพียงแค่มีคนมาช่วยให้ผ่านเร็วขึ้นเฉยๆ (นอกนั้นเหมือนเดิมกับเล่นแบบคนเดียวที่มีพวกคอยช่วยอยู่แล้วต่อยช้า แต่แบบมันติเพลย์จะต่อยไวกว่าเพราะเป็นคนเล่นเหมือนกัน)
ส่วนภาค 1-2 แผ่นกองไว้บนหิ้งและ มันเล่นกับ PS4 ไม่ได้ T_T:heart:heart รอมันเอามาลง PSN ค่อยซื้อโหลดใหม่เอาา

###ผมไม่ได้ดราม่า นะ ของจริง ครับ ลองเล่นไปนานๆแบบ 4-5 เดือนดู แต่ผมชอบเลยเล่นได้ (ผมเล่นมาหมดละพวก วันพีช นารูโตะ บรีช และมากมายเกมแนวๆนี้ใน เครื่อง PS)
พวก PC ก็ดีใจด้วยที่มันลงนะ

otheoneo
22nd December 2014, 22:46
นับบบว่าเป็นข่าวที่ดีจัดดดดแท้แน่นอนน :D

Allowed
22nd December 2014, 22:58
รอมานาน ^^ ขอ MH ด้วยนะ

kurolykan
22nd December 2014, 23:08
เกมโดยรวมถือว่าสนุกมากๆๆๆๆ แต่ผมว่า เล่นไปนานๆ น่าเบื่อมาก ระบบ มันแค่ ต่อยๆๆลุยด่าน เก็บเหรียญ ปลดล็อคเหรียญ อย่างเดียวเอง เหมือนเอาการ์ตูนดังมาหากิน (ผมชอบวันพีชเลยยังเล่นได้) ภาค3 ที่ดูมาหลายๆคลิปภาพก็สวยกว่าภาค2 ในPS3 มาไม่มากมายนักแต่โดยรวมถือว่า สวยกว่า แต่ก็นะ PS แผ่นเกม ราคา 2000+ อัพอยู่แล้วโซน2(ญี่ปุ่น) ถ้าอยากได้ถูกๆก็รอโซน3(อังกฤษ) ซึ่งรออีกหลายเดือน หรือรอแผ่นมือ 2 ไปเลย แผ่นราคาแพงก็ต้องเล่นให้มันคุ้ม ใช่ไหมล่ะ :sweat:sweat
เพราะภาค1-2 เหมือนกันเป๋ะ แค่เพื่มด่าน ตัวละคร เข้ามา
ไม่เหมือนภาค One Piece Unlimited World Red เลย ยังมีระบบลูกเล่นเยอะกว่า ทั้งจับสัตว์ ตกปลา คราฟของ ชุด ยา ต่างๆนาๆ

หวังว่า ภาค3 คงจะมีมาดีนะ ผมซื้อ PlayStation 4 เพราะเกมพวกนี้ละ (แฟนวันพีช ครับ;););)) และหวังว่า มันติเพลย์มัจะทำออก มาดีนะ หาคนเล่นด้วยยากเหลือเกินและขอให้มีระบบอื่นๆเข้ามาด้วย
ในภาคเก่าๆแค่ มาเล่นมิชชั่นที่เคยเล่นมาแล้วด้วยกัน แต่เพียงแค่มีคนมาช่วยให้ผ่านเร็วขึ้นเฉยๆ (นอกนั้นเหมือนเดิมกับเล่นแบบคนเดียวที่มีพวกคอยช่วยอยู่แล้วต่อยช้า แต่แบบมันติเพลย์จะต่อยไวกว่าเพราะเป็นคนเล่นเหมือนกัน)
ส่วนภาค 1-2 แผ่นกองไว้บนหิ้งและ มันเล่นกับ PS4 ไม่ได้ T_T:heart:heart รอมันเอามาลง PSN ค่อยซื้อโหลดใหม่เอาา

###ผมไม่ได้ดราม่า นะ ของจริง ครับ ลองเล่นไปนานๆแบบ 4-5 เดือนดู แต่ผมชอบเลยเล่นได้ (ผมเล่นมาหมดละพวก วันพีช นารูโตะ บรีช และมากมายเกมแนวๆนี้ใน เครื่อง PS)

ผมขอถามหน่อยนึงนะ เรื่องคอมโบได้อย่างบาซาร่า 3 หรือ 4 ป่าว และมีโหมดอะไรให้เล่นบ้าง เพราะเกมพวกนี้ผมเล่นส่วนใหญ่เอามันส์มืออย่างเดียวจริงๆ หมายถึงแนว Musou อะไรพวกเนี้ย เกมฟันลูกกระจ๊อกน่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=RRTG7QtI0LY

ONE OK ROCK
22nd December 2014, 23:09
ฝันของชาวpcเป็นจริงแล้ว

ทั้ง dragonball . Naruto Onepice. มาลงPCกับโดยมิได้นัดหมาย

ยุคทองของ PC ปีนี้2015:dntknw

ONE OK ROCK
22nd December 2014, 23:17

ั่

มันก็เหมือนกับ. เกมลงแต่ xbox ไม่ลง PS4 PS3 นั่นล่ะครับ คนที่มี xbox ก็ได้เล่นจนเบื่อจนเอือมระอา

แต่พอมันมาพอตลง ps4 ps3 ใหเคุณได้สัมผัสดูบ้างจะรุ้สึกยังไง ทั้งๆที่คุณไม่อยากซื้อ xbox เพื่อเล่นแค่เกมนี้เกมเดียว

คนที่เล่จนเบื่อกับคนท่่ไม่ได้เล่นแต่คาดหวังที่จะอยากเล่น. มันก้รุ้สึกคนละแบบ. ถ้าสมมุติ god of war ลง ps1คนเล่น ps1จะรุ้เสึกยังไง

Anti-cola
22nd December 2014, 23:44
เกมมาเยอะ แต่คอมเล่นไม่ไหวอยู่ดี 55+

pingPPPcup
23rd December 2014, 00:18

ใช่ครับ พอเล่นจบเนื้อเรื่องก็รู้สึกเบื่อละ อยากให้มีแบบเปลี่ยนหมวก เปลี่ยนชุดได้ มีอะไรให้ทำในแล้วเยอะๆ เวลาเล่นจะได้รู้สึกว่าเวลาเล่นจบไป มันจะได้ไม่น่าเบื่อ สามารถกับมาเล่นต่อได้

pingPPPcup
23rd December 2014, 00:26
ผมขอถามหน่อยนึงนะ เรื่องคอมโบได้อย่างบาซาร่า 3 หรือ 4 ป่าว และมีโหมดอะไรให้เล่นบ้าง เพราะเกมพวกนี้ผมเล่นส่วนใหญ่เอามันส์มืออย่างเดียวจริงๆ หมายถึงแนว Musou อะไรพวกเนี้ย เกมฟันลูกกระจ๊อกน่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=RRTG7QtI0LY
ผมว่าภาค 2 มันสุดละ มีในมินิเกมเยอะ แต่ภาค 4 นี้ ไม่มีอะไรเลยมี่แค่สงครามแย่งชิงแผ่นดินญี่ปุ่นเอง เพราะเขาแน่นขายตัวละคร แต่ตัวละครก็ต้องมานั้งปลดล็อกตัวแต่ตัวที่มีมาให้เห็นจบก่อน ถึงได้ได้ตัวละครเพิ่ม ถ้าอยากรู้เพิ่มเติมก็ไปดูพี่ Lanna Jr. (https://www.youtube.com/channel/UC3Qf2RlSEXrAHb_8fioxkug) เอาครับ

DoMiGuN
23rd December 2014, 00:49
โว้วววววว PC ! มาแว้ววววว

kurolykan
23rd December 2014, 01:25
ผมว่าภาค 2 มันสุดละ มีในมินิเกมเยอะ แต่ภาค 4 นี้ ไม่มีอะไรเลยมี่แค่สงครามแย่งชิงแผ่นดินญี่ปุ่นเอง เพราะเขาแน่นขายตัวละคร แต่ตัวละครก็ต้องมานั้งปลดล็อกตัวแต่ตัวที่มีมาให้เห็นจบก่อน ถึงได้ได้ตัวละครเพิ่ม ถ้าอยากรู้เพิ่มเติมก็ไปดูพี่ Lanna Jr. (https://www.youtube.com/channel/UC3Qf2RlSEXrAHb_8fioxkug) เอาครับ

เอิ่ม ขอคอนเฟิร์มนิด เนื่องจากอ่านแล้วงง

-ที่ว่าภาค 2 กับภาค 4 นี่หมายถึงเกมบาซาร่ารึป่าว?

เกมแนวนี้ขอให้คอมโบมันมือผมก็พอใจแล้วล่ะ ซึ่งพัฒนาการคอมโบของบาซาร่าก็ทำให้ผมพอใจแล้ว แต่ของ One Piece นี่ยังไม่เคยได้สัมผัส ไปดูใน Youtube ของหลายๆ เจ้าเมื่อนานมาแล้วแลดูจะไม่มีอะไรมาก ซึ่งตอนแรกผมก็สนใจอยู่ แต่ดูเหมือนว่ายังขาดๆ ยังไงไม่รู้ เพราะผมไม่ค่อยชอบแบบ Dynasty Warrior ซะเท่าไร ภาคโอโรจิทำมาดูเหมือนจะดีขึ้นมาหน่อยแต่ยังไม่ถูกใจอยู่ดี

คำถามคือเรื่องระบบคอมโบของ One Piece จะละเอียดได้มากน้อยแค่ไหน ตรงนี้แหละที่ผมจะตัดสินใจซื้อหรือไม่ สำหรับเกมตระกูลกระทืบลูกกระจ๊อก
ส่วนโหมดเสริมที่มีให้เล่น จะยังไงก็ได้ เพราะผมเน้นเล่นเอามันส์ เกมแบบนี้มันทิ้งช่วงไม่นานผมก็เอามาเล่นใหม่ได้ พอถูกจริตอยู่

ป.ล. ไปดูมาแล้วนะที่คุณแปะให้น่ะ ถ้ามีแค่ประมาณนั้นผมก็คงเฉยๆ เพราะแค่ผสมปุ่มแล้วจบคอมโบเป็นชุดๆ ไปคงจะไม่ต่างกับ Dynasty Warrior เท่าไรนัก

RogueZ
23rd December 2014, 04:18
มันน่าจะทำเป็นแนว ล่องเรือเหมือน assassin creed 4 น่ะ หรือแบบเปิดโลกแบบ skyrim ไปเลย โฮๆ จะรอจนถึงวันนั้น วันที่สร้างตัวละคร ฝึกฮาคิ ตามล่าหาผลไม้ปีศาส ล9ล

ScorpionzZ
23rd December 2014, 04:47
PC Steam จะครองโลก 555

basz17
23rd December 2014, 08:43
ตายแน่แล้จะเอาตังที่ไหนกินกันเนี้ยยยย

somhoza406
23rd December 2014, 08:55
ั่

มันก็เหมือนกับ. เกมลงแต่ xbox ไม่ลง PS4 PS3 นั่นล่ะครับ คนที่มี xbox ก็ได้เล่นจนเบื่อจนเอือมระอา

แต่พอมันมาพอตลง ps4 ps3 ใหเคุณได้สัมผัสดูบ้างจะรุ้สึกยังไง ทั้งๆที่คุณไม่อยากซื้อ xbox เพื่อเล่นแค่เกมนี้เกมเดียว

คนที่เล่จนเบื่อกับคนท่่ไม่ได้เล่นแต่คาดหวังที่จะอยากเล่น. มันก้รุ้สึกคนละแบบ. ถ้าสมมุติ god of war ลง ps1คนเล่น ps1จะรุ้เสึกยังไง

ป่าวครับ ผมพูดถึงระบบเกม โดบรวมเลย ของเกมวันพีชนี่ ถ้า่ทานเล่นไปนานๆสั 1-2 เดือน ก้จะเบื่อแล้วละถ้าเล่นจบเนื้อเรื่องหลัก แล้วต้องมานั่งเก็บตัวละคร กับด่านเดิม ทำอันเดิมๆ มันไม่หลากหลายไง เลยอยากให้มันมีอะไรที่หลากหลายหน่อย ไม่ใช่แต่ต่อยๆตีๆ ไปเฉยๆ
ภาค One Piece Unlimited World Red นี่ทำออกมาดีเลย ระบบ เยี่บม ครับ ไม่ได้มีแค่ต่อยตี อย่างเดียว

headshot deluxe
23rd December 2014, 09:04
ขอผ่านละกัน เกมจากการ์ตูนเล่นไม่เคยสนุกสักเกม สงสัยเราแก่แล้ว

Zenesta
23rd December 2014, 09:35
เล่นเถื่อนรอซื้อแท้ตอนลดราคา 555

CEOnvidia
23rd December 2014, 10:17
ถ้าใครชอบแนวการ์ตูนก็น่าจะสนุกครับ แต่ผมเล่นมาแล้ว ทั้ง 1/2 บอกตรงเล่นไปเรื่อยๆแล้วจะหลับ

omesbooks
23rd December 2014, 12:11
เคยซื้อภาค2มาเล่นใน vita แล้วแรกๆก็ตื่นตาตื่นใจอยุ่หรอก แต่ซักพักเริ่มน่าเบื่อเกมเพลมันเดิมๆคือเตะๆต่อยๆแล้วก็ใช้ท่าไม้ตายแค่นั้นเอง ที่ทำให้ไม่เบื่อคือได้ตัวใหม่เพิ่มมาเวลาเล่นผ่านแต่ละด่าน

ouija
23rd December 2014, 13:14
ตาม Naruto มาในที่สุด . . . .

peck22
23rd December 2014, 21:48
ภาค1ไม่เคยเล่น ภาค2 หนุกมากๆๆ :cool: ภาค3 อยากเล่นแล้ว :gamer

oblivious24
2nd April 2015, 22:50
ั่

มีไห้โหลดป่าวน้อ จะทำไงดีใครพอจะมีวิธีบ้าง