PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปฟอแมตลงวินโดใหม่แล้วเล่นDRAGON AGE : INQUISITIOไม่ได้เลย

liger0000
24th December 2014, 12:28
ก่อนหน้านี้เล่นได้ชิวมากนะ ปรับhighได้ด้วยซ้ำแต่พอลงคอมใหม่ปุ๊ป หน่วงมากขนาดกดปรับoptionยังลำบากเลย ลงใหม่ก็แล้วโหลดใหม่ก็แล้ว อัพเดต ลงไดร์เวอร์หมดแล้วแต่ก็ยังหน่วงอยู่ดีอะ

ก่อนไปฟอแมตคอมติดไวรัสยังเล่นได้สบายๆเลย พอไปซ่อมเสร็จ กระตุกเล่นไม่ได้

sanser007
24th December 2014, 12:38
โดนปล้นอุปกรณ์ป่าวครับ -0-

neobleak
25th December 2014, 10:42
อย่าลืมvisual c++ตัวล่าสุดละครับ แต่ของผมหนักกว่าอีกอัพเดทเกมส์ อัพเดทไดร์เวอร์เจอปัญหา0x000007Aเต็มๆจากเล่นยาวไม่เด้ง ตอนนี้แคสแล้วก็จอฟ้าทุก10-20นาทีอย่างเบื่อเลย - -
หาในกูลเกิ้ลส่วนใหญ่เป็นกับทางค่ายเขียวรอไดร์เวอร์ใหม่อย่างเดียว(ไดร์ล่าสุดก็ยังจอฟ้าครือเดิม)

commandman
25th December 2014, 10:55
อาการเดียวกับผมเลยครับ ไปลงวินโดใหม่แล้วเล่นไม่ได้ เกมส์เดียวกันด้วย

เค้าลงแบบ ghost ให้โปรแกรมไม่จำเป็นโคตรเยอะเลย

ยกเครื่องกลับไปร้านยืนเถียงกับเจ้าของร้านตั้งนาน มาโทษที่ hardware ผมทุกอย่าง

บอกเครื่องน้องเก่าแล้ว , hdd ร้อน , จับ cpu intel+AMD มันไม่เสถียร ไม่ดี , driver amd ไม่ดี

ทั้งๆที่ก่อนหน้าผมเล่น dragon age iqusition ไปเกือบ 20 ชม ละ

เถียงกันจนเค้ายอมลง window จากแผ่นให้ใหม่ มีพูดทิ้งท้ายด้วยนะว่าเชื่อเถอะเดียวก็อาการเดิม

พอลงใหม่เท่านั้นแหละ หาย เล่นได้ปกติ

Ramnant
25th December 2014, 12:21
อาจจะเป็นที่ CPU ครับ ลองดูครับ ว่าอะไรกินเยอะไปให้เอาออก พิสูจง่ายๆครับ ว่า ถ้าเราไม่เปิดอะไร เปิดหน้าจอดูเฉยๆ เปิด tark manager ขึ้นมาดู ว่า CPU มันวิ่งเท่าไหร หาก มันวิ่งที่ ไม่เกิน 10 % แสดงว่า ok ครับ แต่หากอยู่เฉยๆแล้วมันวิ่ง 50-60 % นี้ ไวรัสอยู่ในเครื่องเราแน่ครับ ไม่ไดรไหนก็ไดรหนึ่งครับ ทางที่ดีลองหา แอนตี้ไวรัสมาครับ สแกนทุกไดรเลย ของผมตอนแรกก็เป็นจากนั้นผมลง วินโดวไหม ของผมของแท้นะ แล้วหาแอนตี้ตัวสีส้มๆนะครับ กับ norton internet security ก็ ok แล้วครับ

oQLollipopBoyQo
26th December 2014, 16:19
โอ้วววววว....... ยังไม่เคยเจอปัญหานี้ .... ลง windown Original ป่าวววเอ๋ย

liger0000
28th December 2014, 17:15
พอดีเมนบอร์ดบินไป เลยไปซ่อมเผอิญเขาฟอแมตให้ ลองลงเกมเหมือนเดิม-*-