PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : dayz sa เเท้กับเถื่อน ต่างกันยังไงบ้าง ลองอ่านดูหน่อยก็ไม่เสียหายนะ

482566789
26th December 2014, 22:24
ผมเล่นเเต่ของเถื่อนครับตอนนี้ เก็บเงินซื้อซื้อเเท้อยู่
เซิฟเถื่อเถื่อนที่ผมเล่นก็ของ GFAQS ครับ
จากที่ผมสังเกตุมาเซิฟนี้ของที่หาได้ สถานะจะดี(สีเขียว)หมด ต่างจากของเเท้ที่เห็นคนทยเล่นกันมีของพังบ้างไรบ้าง ซื่งทำให้เกมนั้นดูง่ายมากเรื่องหาของกินของใช้
การเอาของที่ไม่ใช่ที่เปิดกระป๋องของเซิฟที่ผมเล่นสิ่งที่เกิดคือ อาหารกระป๋องนั้นจะหายไปโดนปริยายทั้งๆที่ของเเท้เปิดเเล้วเปอเซ็นอาหารในกระป๋องจะลดลง
ไม่100เปอเซนเหมือนการใช้ที่เปิดกระป๋อง
ทำให้เวลาได้อาหารกระป๋องต้องหาที่เปิดกระป๋องอีก ไม่งั้นก็หาทูน่ากระป๋องมันจะมีที่เปิดให้เอง เซิฟเถื่อนไม่สามารถคราฟชุดพลางได้เพราะไม่มีมีดที่เอาไว้ทำชุดพลาง มี่เเต่ของปืนMOSINเท่านั้น เเละก็ปืน M4A1 นี้มันหาได้จากฮอตกอย่างเดียวรึไงน้า(เดาเอา)หายากมากเซิฟเถื่อนเล่นมายังไม่เคยเจอตัวตัวเองสักครั้งหรือเเท้ก็หายาก
เกมนี้เซิฟเเต่ละเซิฟมีปรับ ยาก-ง่ายมั้ย สงสัยจากที่เซิฟเล่นเถื่อนเเล้วของสถานะจะดีหมดไม่พังเจอเเล้วเก็บได้เลย

เเล้วผมอยาถามคนเล่นเซิฟของเเท้ที่เล่นกัน มีเซิฟที่มีคนไทยเยอะๆ ปิง 1-100 เยอะมั้ยเรื่องความสนุกไม่ต้องพูดมันสนุกกว่าเถื่อนเเน่นอน

sarayou
26th December 2014, 23:30
ผมซื้อเเท้มานานแล้วตั้งแต่มันออกมาใหม่ผมเล่นไปไม่ถึง2ชั่วโมงแล้วลงwinใหม่เลยยังไม่ได้เล่นอีกเลยผมเล่นไม่เป็นด้วยแล้วก็เล่นอยู่คนเดียวเลยไม่ค่อยอยากเล่นว่าจะลองเล่นดูอีกที

effkup01
27th December 2014, 00:13
ขออณุญาติโพสกลุ่มนะครับ "https://www.facebook.com/groups/datzdbth/?fref=nf" เซิฟแท้ คนไทยเพียบครับกลุ่มนี้