PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Lumia 920 มีปัญหากับการต่อ wifi ที่บ้าน - -''

mashiplay
27th December 2014, 22:03
คือ ตอนนี้ มีปัญหามากครับ เพราะว่า ปกติ ที่บ้านจะใช้ notebook เป็นตัวปล่อย สัญญาณ wifi
โดยการใช้ visual miniport

ซึ่งปกติ เมือก่อน ก็สามารถต่อได้ ไม่มีปัญหา

แต่ จู่ๆ ก็ต่อไม่ได้
มันขึ้นว่า

NO INTERNET CONNECT
your phone won't be able to connect to the internet from this network

งง เลย หาวิธีแก้ไข หลากหลายวิธีก็ยังไม่ได้
ช่วยทีครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ปล. เปลี่ยนwin 7 32bits มาเป็น win 7 64bits เกี่ยวไหมครับ ?
ปล 2. แฟนใช้ iphone ต่อ wifi ก็ยังต่อได้ แสดงว่า เป็นปัญหาที่มือถือ ?????

kingmes
29th December 2014, 12:29
โน๊ดบุ๊คปล่อย ใช้โปรแกรมอะไรหรอครับได้จำกัด จำนวนคนต่อไว้รึป่าว

หรือลอง เอาไปต่อกับ Wifi ที่อื่นดูครับ ว่าเปนเหมือนกันไหม .

Arjack Taylor
29th December 2014, 12:35
ลองลบวายฟายออกแล้วเชื่อมต่อใหม่ยังครับ หมายถึงลบในมือถือนะ ผมเคยเป็นตอนต่อของมหาลัย มันจะขึ้น no internet access ผมต้องลบวายฟายนั้นแล้วเชื่อมต่อใหม่ทุกๆครั้ง ของผม Lumia 820 (Lumia cyan)

mashiplay
9th January 2015, 22:48
โน๊ดบุ๊คปล่อย ใช้โปรแกรมอะไรหรอครับได้จำกัด จำนวนคนต่อไว้รึป่าว

หรือลอง เอาไปต่อกับ Wifi ที่อื่นดูครับ ว่าเปนเหมือนกันไหม .

ผม ใช้ command ที่สร้าง visual hotspot ขึ้นมาเองอะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=pjrN9bFcOLM

ไม่ได้จำกัดคนไว้ครับ

คือตอนนี้ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ Windows 7 64bits รึเปล่า เพราะเวลาเราแชร์ มันจะเป็น WPA32 อะไรสักอย่าง ??

mashiplay
9th January 2015, 22:50
ลองลบวายฟายออกแล้วเชื่อมต่อใหม่ยังครับ หมายถึงลบในมือถือนะ ผมเคยเป็นตอนต่อของมหาลัย มันจะขึ้น no internet access ผมต้องลบวายฟายนั้นแล้วเชื่อมต่อใหม่ทุกๆครั้ง ของผม Lumia 820 (Lumia cyan)

อ่า ลองแล้วครับ ทั้ง delete แล้วก็ disconnect

reconnect ใหม่ก็แล้ว ลบ visual wifi แล้วลงใหม่แล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ

ปล. ตอนลง windows 7 32bits ไม่เคยเกิดปัญหานี้เลยนะครับ แปลกๆ เกี่ยวไหมครับ กับ ตัวwindows 64bits

retro6829
13th January 2015, 15:59
ถ้าใช้วิธีการ bridge เอาแล้วปล่อยเป็น miniport ลองลบดูครับ แล้วใช้ conectify ดู ว่าได้ไหม

CanDiiZ
13th January 2015, 16:12
ผมก็มี 920 อยู่

ใช้ notebook ลง win 7 64bit แล้วใช้ connectify ปล่อย

ก่อนอัพ WP 8.1 ก็ปกติ

พออัพ 8.1 มีบ้างบางครั้งต่อแล้ว no internet

ก็ปิด wifi ที่โทรศัพท์ แล้วต่อใหม่ก็ได้แล้วนะ ไม่เคยเจ๊งยาวๆ

mashiplay
24th January 2015, 22:31
ผมก็มี 920 อยู่

ใช้ notebook ลง win 7 64bit แล้วใช้ connectify ปล่อย

ก่อนอัพ WP 8.1 ก็ปกติ

พออัพ 8.1 มีบ้างบางครั้งต่อแล้ว no internet

ก็ปิด wifi ที่โทรศัพท์ แล้วต่อใหม่ก็ได้แล้วนะ ไม่เคยเจ๊งยาวๆ

ถ้าใช้วิธีการ bridge เอาแล้วปล่อยเป็น miniport ลองลบดูครับ แล้วใช้ conectify ดู ว่าได้ไหม

อ่า ลองลบตัว visual ดูแล้วมาลอง ตัว connectify แล้ว ใช้ได้ครับ
สามารถทำ wifi ได้ปกติ มือถือสามารถเชื่อมต่อได้

แต่ได้แป็บเดียวมันก็หลุดแล้วก็ถามให้อัพเดทตลอด - -''

แต่พอจะมีตัวไหน ที่ สามารถอัพได้เป็น pro ไหมครับ ??
ตัวใหม่ๆ ตัว ยาแก้ไอ หรือ คีย์ ไม่สามารถใช้ได้เลย